Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรืองดีๆ เก็บมาฝาก tkcom ไม่อยากถูกหลอกเข้ามาอ่านซะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรืองดีๆ เก็บมาฝาก tkcom ไม่อยากถูกหลอกเข้ามาอ่านซะ

เรื่องมีอยู่ว่าผมต้องการซื้อบอรด์ใหม่ เลยได้ถามท่านเดียร์ว่าเอาบอรด์ตัวไหนดี มาแทน giga p35c-ds3r เพราะโอได้ตันที่ 3.6 g แบบเสถียร กับ e-6750
    ท่านเดียร์แนะนำว่า dfi lanparty dk p35-t2rs ที่ร้าน tk com .พร้อมข้อมูลสินค้าว่าเป็นยังไง
    แถมบอกอีกว่า ราคาลดลงได้นิดหน่อย จาก 5400
    ทันใดนั้นข้อมูลพร้อม เงินพร้อม ทุกอย่างพร้อม รีบขับรถไปทันทีทันใด ปานว่ามันจะเหลือตัวเดียวในโลก ไปถึงร้านผมหยิบโพยออกมา (ไม่ใช่โพยฟุตบอลนะ) ให้เจ้าหน้าที่ร้านดู ในใจครุ่นคิดอยู่ว่า
    คนไหนวะชื่อพี่ต้น แต่แรงดึงดูดยังไม่มากพอที่จะเห็นตัวเป็นๆ อยากเห็นเมนบอรด์มากกว่า
    เจ้าหน้าที่ร้านจึงพาไปดูบอรด์ตัวเป็นๆ โอ๋แม่เจ้าใช่เลยตรงกับโพยที่เตรียมไว้ เหมือนตอนแทงstep 500: บาท เข้า 8 คู่ไม่มีผิด จำเพื่อนมาอีกที เข้าเรื่องต่อ หลังจากนั้นเห็นราคา 5400 คำสั่งสอนของท่านเดียร์พุดขึ้นมาทันทีทันใด

ราคาต่อรองได้นิดหน่อยคือแผนการที่1 แต่เรายังนึกได้ว่ายังมีคาถา นางงามเอาไว้เป็นแผน 2.ถ้าแผนหนึ่งไม่สำเร็จ จำไม่ได้ว่าใครเคยโพสไว้ไม่รอช้าให้เจ้าหน้าที่ร้านพาไปหา เพื่อเจรจาค่าเสียหายหลังจากนั้นโพยที่อยู่กับเจ้าหน้าที่ได้ถูกนำให้กับพี่ต้น ตรวจสอบอีกทีว่าใช่หรือเปล่า ฟังดูเหมือนตอนแทงถูกเอาเงินไปขึ้นเลย ไม่รอช้าเลยบอกไปว่าท่านเดียร์แนะนำมาครับ เหรอเคยเห็นตัวกันหรือยัง ผมตอบไปว่ายัง แต่ผมยิงคำถามต่อเลยว่าลดได้เท่าไหร่ครับ พี่ต้นมองหน้านิดนึงตอบกลับมาว่า ลดแค่นี้ละกัน เนื่องจากเป็นจรรยาบรรณของคนซื้อ จึงไม่สามารถบอกราคาที่แท้จริงๆได้ อยู่ที่ความสามารถของแต่ละคน
    ตาเริ่มลุกวาวแผนหนึ่งสำเร็จต่อไปเริ่มแผนสอง เราไม่มีแม่นางเสียวเกี้ยวที่จะหลอกล่อพี่ต้น (ตัวละครในสามก๊ก) ไม่เป็นไรอาจารย์เคยสอนไว้ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน นึกได้ทันใดนั้นเราต้องแปลงร่างเป็นสาวงามในคราบชายโฉด สำเร็จต่อลงมาได้อีกหน่อยรู้สึกภูมิใจตัวเองยังไงพิกล
    เข้าจุดสำคัญของเรื่องแล้วครับ หลังจากตรวจสินค้าจ่ายเงินเรียบร้อยเราก็ถามพี่เขาว่า มี big water หรือเปล่าครับ พี่ต้นตอบว่าไม่มี กะสอยสะหน่อยกว่าจะมาหลังสงกรานต์ รู้สึกเสียดายนิดหน่อย แต่พี่เขาบอกว่าตอนแรกใช้ไปก็ดี แต่ผ่านไปสักหน่อยจะเริ่มมีปัญหาเพราะมันจุกจิกต้องหมั่นดูตลอด โอ้พระเจ้าเราโชคดีที่ไม่มีของยิ่งไม่ใช่คนชอบความจุกจิกอยู่ด้วย
    เกือบลืมครับพี่ผมมี hd 4 ตัว ต้องซื้อสาย sata เพิ่มอีก2 สาย ตอนนี้ผมใช้เคส tj 07 อยู่ครับเอาสายแบบไหนดีครับพี่ เอาสายตรงของ silverstone ซิน้อง ก่อนจ่ายเงินแผนการทุกอย่างถูกนำกลับมาใช้ใหม่ ได้ผลหลังจากนั้นไม่ให้เสียเที่ยว ไปดู sink cpu ถาม ถึง ultra 120 ex ไม่มีของอีกทันใดนั้นชำเลืองเห็น sink อะไรวะอันใหญ่ชิบหอยเลย ใส่บอรด์จะหักหรือเปล่าเนี้ย
    พี่ต้นได้ยินถามกลับมาว่าตอนนี้ใช้ sink อะไรอยู่ละน้อง ใช้ zalman 9700 nt led อยู่ครับ

พี่ต้นบอกว่าซื้อไปก็ไม่ด่างกันกี่องศาหรอก ใช้อันเดิมดีแล้วอย่าเสียตังค์เลย โอ๋แม่เจ้าในใจคิดยังมีคนขายที่คำนึงถึงผลประโยชน์ของลูกค้าในโลกนี้อีกเหรอ ฟังนำหนักแล้วที่พี่เขาบอกก็มีเหตูผล เริ่มรู้สำนึกตัวเองจากคำพูดที่พี่เขาบอก รู้สึกอายเลยขอลากลับก่อน แต่ทันใดนั้นตาทั้งสองข้างชำเลืองไปเห็นท่อเก็บสายไฟ เลยไปถามราคากะสอยสักหน่อย
    พี่ต้นหันมาตอบอีกว่าน้องใช้ tj 07 อยู่เก็บสายไฟดีๆก็ไม่ต้องใช้แล้วเคสตัวนึ้มันทำไว้ให้แล้ว เราโดนอีกแล้วมีของดีอยู่กับตัวกลับใช้ไม่ป็น นี่คือข้อคิดข้อที่ 2ที่ได้จากพี่ต้นที่แฝงความในเอาไว้ให้คิด
    สรุปจะมีร้านไหนอีกไหมที่บริการดี เอาใจใส่ในลูกค้าไม่เห็นกับประโยชน์ของตัวเองมากกว่าผลประโยชน์ของลูกค้าที่จะได้รับ ขอบคุณท่านเดียร์ที่แนะนำร้านดีๆให้กับผม
    ขอบคุณพี่ต้นที่ทำให้ผมได้ข้อคิด 2ข้อคือ
    1. เงินที่เสียไปคุ้มค่ากับการที่จะได้กลับมาหรือเปล่า
    2. รู้จักใช้ของที่ตัวเองมีให้เกิดประโยชน์ที่สุดก่อน
    ผมจึงอยากแนะนำเพื่อนท่านอื่นไปลองใช้บริการกันดูนะครับ ไม่ผิดหวังแต่อย่าลืมสองสูตรที่ผมใช้ไปด้วยนะครับ วันหลังจะพานางแบบไปต่อนะครับพี่ ...หิหิ

สุดยอดมากครับ ปรบมือให้ (แปะๆๆๆ)

ฟังอย่างนี้ อยากจะลองไปใช้บริการซักรอบจริงๆ !

Comment

น่านับถือ ๆ ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอก.

Comment

อื้มๆๆ เด๋วนี้ TK เริ่มมาเเรง
        เริ่มย้ายค่ายเเล้วผม

Comment

เล่าตั้งนาน เหอๆนึกว่าจะโดนเล่นซะอีก 555+

Comment

ตกใจหมดเลย

Comment

ผมก็เคยไปแล้วไม่กี่วันมานี้ เสียดายที่ของไม่มี ไม่ไ่ด้อุดหนุนเลย

Comment

หลังปีใหม่ไทยผมกะว่าจะสั่ง DFI มาอัดเหมือนกันเอิ๊กๆ เอาไว้แรงแข่งกับตาเดียร์

Comment

บริการได้เจ๋งมากครับ

น่าอุดหนุนจริงๆ

Comment

Originally posted by benzarang View Post
                    เล่าตั้งนาน เหอๆนึกว่าจะโดนเล่นซะอีก 555+
                    นั่นสิ ตั้งชื่อกระทู้ซะเสียว ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นซะอีก

Comment

ไปร้านนี้ 2 วัน เสียตังทั้ง 2 วันเลยอ่ะ

วันแรก Silverstone วันต่อไปเคส เหอๆ

Comment

สงสัยพี่ต้นนั่งอ่านยิ้มจนเเก้มฉีกแล้วมั้ง

Comment

อิจฉา เด็กกรุงเทพจัง มีร้านหัยเลือกเยอะ T^T

Comment

ผมก็เคยมีประสบการณ์คล้ายๆกันคับคือไปซื้อคอมยกชุดเลยพอมาถึงเรื่อง powerผมก็กะจะจัดไปซัก500Wขึ้น
                            พี่เขาก็บอกสเปคแค่นี้420Wก็เหลือแล้ว ไอ้ผมก็บอกพี่แน่นะคับ พี่เขาก็บอกพี่รับรองถ้ามีปัญหาเปลี่ยนให้
                            ประหยัดไปอีกหลายตังเลยคับ ขอบคุณมากๆคับตอนนี้ก็ใช้ดีไม่มีปัญหา ^^

Comment

ผมก็ว่าร้านนี้เค้าก็ดีนะครับ
                              คุณปลาก็อัธยาศัยดี ลองไปหาดูสิ

Comment

Working...
                              X