Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครว่า ส.ค.บ. เป็นแค่เสือกระดาษ ไม่จริงอย่าไปเชื่อ ฮิๆ ของเค้าดีจริงนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นับถือเลย

Comment

ยอดเยี่ยมไปเลย แบบนี้สิ

Comment

ค้างใจ ประโยคที่ว่า "ถ้าซื้อไปแล้วพบ dead pix ใน 7วัน ประกันจะเปลี่ยนให้ใหม่"

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงหรือ หากว่า ไม่ใช่ร้าน เร็วกว่านรก แล้วเกิดเหตุการ์ณอย่างนี้เค้าจะเปลี่ยนให้ไหม

Comment

จอ LCD ส่วนใหญ่เค้าก็ไม่เปลี่ยนให้ภายใน 7 วันนะก็กรณี จุด Dead

อย่างร้าน JIB เค้าบอกว่าสินค้าทุกชิ้นเปลี่ยนภายใน 15 วัน ยกเว้นจอ LCD ขึ้น จุด Dead

เมื่อปีที่แล้วผมไปซื้อจอ LCD ผมก็สอบถามหลายๆร้านเค้าก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าซื้อไปแล้วถ้าขึ้น Dead ต้อง ขึ้น 4 จุดถึงเคลมให้

แล้วผมก็ตกลงซื้อกับร้านนึง พนักงานเค้าบอกเปลี่ยนให้ภายใน 7 วัน ผมไม่แน่ใจหรอก ก็เลยให้เขียนข้อความประมาณว่า "เปลี่ยนให้ภายใน 7 วัน ในบิล" ก็อีกแหละครับ ผมว่าพอถึงเวลาจริงๆเค้าคงไม่ให้เปลี่ยน (อาจจะเป็นเพราะว่าพนักงานคนนั้นไม่รู้ว่าสำหรับจอ LCD ร้านไม่ให้เปลี่ยนกรณีขึ้น Dead)

พอผ่านไปกี่เดือนจำไม่ได้ ผมไปร้านเดิม ถามพนักงานว่า ถ้าซื้อจอ LCD แล้วขึ้น Dead ให้เปลี่ยนเลยมั้ย
          เค้าบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้

Comment

เหอๆ...ติดใจตรงตำรวจจับหมวกกันน็อคติดฟิมส์นี่แหละ...แบบนี้ฟ้อง ส.ค.บ ได้ป่ะ...ต่อไปคงจับคนใส่แว่นดำแหง่ๆ........

Comment

น่ายกย่องสคบ.ครับ นับว่าประชาชนยังมีที่พึ่ง ขอเอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by maoking View Post
                ค้างใจ ประโยคที่ว่า "ถ้าซื้อไปแล้วพบ dead pix ใน 7วัน ประกันจะเปลี่ยนให้ใหม่"

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงหรือ หากว่า ไม่ใช่ร้าน เร็วกว่านรก แล้วเกิดเหตุการ์ณอย่างนี้เค้าจะเปลี่ยนให้ไหม
                ผมเคยเจอ dead pixel กับจอที่ซื้อจาก IT CITY เค้าก็เปลี่ยนให้เลยนะคับ
                ส่วนร้าน speed ตอนนี้จะซื้อแต่พวกของเล็กๆ อย่างพวก flash drive อะ

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                  จอ LCD ส่วนใหญ่เค้าก็ไม่เปลี่ยนให้ภายใน 7 วันนะก็กรณี จุด Dead

อย่างร้าน JIB เค้าบอกว่าสินค้าทุกชิ้นเปลี่ยนภายใน 15 วัน ยกเว้นจอ LCD ขึ้น จุด Dead

เมื่อปีที่แล้วผมไปซื้อจอ LCD ผมก็สอบถามหลายๆร้านเค้าก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าซื้อไปแล้วถ้าขึ้น Dead ต้อง ขึ้น 4 จุดถึงเคลมให้

แล้วผมก็ตกลงซื้อกับร้านนึง พนักงานเค้าบอกเปลี่ยนให้ภายใน 7 วัน ผมไม่แน่ใจหรอก ก็เลยให้เขียนข้อความประมาณว่า "เปลี่ยนให้ภายใน 7 วัน ในบิล" ก็อีกแหละครับ ผมว่าพอถึงเวลาจริงๆเค้าคงไม่ให้เปลี่ยน (อาจจะเป็นเพราะว่าพนักงานคนนั้นไม่รู้ว่าสำหรับจอ LCD ร้านไม่ให้เปลี่ยนกรณีขึ้น Dead)

พอผ่านไปกี่เดือนจำไม่ได้ ผมไปร้านเดิม ถามพนักงานว่า ถ้าซื้อจอ LCD แล้วขึ้น Dead ให้เปลี่ยนเลยมั้ย
                  เค้าบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้
                  ยังงี้ซื้อร้าน incom ดีกว่าคับ ภายใน7วันถ้ามีDead Pixel เข้าเปลี่ยนให้นะคับ

จริงๆๆๆแล้ว ปกติทุกร้านเป้นยังงี้นะ ถ้ามีDead Pixel ขึ้นแค่1จุด ถ้าอยู่ภายใน7วัน เข้าก็เปลี่ยนให้เลย
                  แต่เป็นมีบ้างร้าเหมือนกัน ที่ไม่เปลี่ยน อ้างว่าต้องขึ้นครบ4จุดมั้ง

Comment

ส.ค.บ. เขาทำงานดีเหมือนกันน่ายกย่อง แต่ไอ้ร้าน speedcomputer มันไม่โดนลงโทษเลยเหรอเนี่ย

Comment

speedcomputer นึกว่าปิดไปแล้ว

Comment

ในบอร์ดนี้น่าจะมีจัด 100 ร้านที่ไม่น่าซื้อนะครับ และ 100 พนักงานปากหมาที่สมควรไล่ออก

Comment

Originally posted by Zoo View Post
                          นอกจากไม่ปิดแล้ว ยังเยอะอย่างกะดอกเห็ด ไอ้ร้าน SPEED เนี่ยผมก็เคยมากับตัว LCD เจอ dead เหมือนกัน (เจอตอนเทสด้วยซ้ำ) ไม่ให้เปลี่ยน

Comment

Zoo
                            OverclockZone Member

---------------

ขยายอาณาจักรใหญ่กว่าเดิมอีก

Comment

น่าจัด 100 ร้านที่ไม่น่าซื้อ ท่าจะดี เดี๋ยวส่ง อองรี เลี้ยงบอลไปอัดหน้าเลย 555

Comment

สุดยอดเลยครับ เอามันให้หนัก พวกนี้มันคิดว่า เราไม่กล้าทำไร มันเลยได้ใจ
                                ข้าน้อยขอ คาราวะ

ทิ้งท้าย
                                พวกเราไม่ได้ขอ ของจากท่านฟรีๆ สิ่งที่เสียไปต้องแลกมากับเศษเงินอันมีค่า

Comment

Working...
                                X