Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน amd*2 4800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน amd*2 4800+

amd*2 4800 2.5 ตอนนี้ปปรับ ไปอยู่แค่ 2.7 ความร้อนมันขึ้น 47-50 โอมะคับ

O

Comment

โอ-เค

Comment

Originally posted by mucher View Post
        amd*2 4800 2.5 ตอนนี้ปปรับ ไปอยู่แค่ 2.7 ความร้อนมันขึ้น 47-50 โอมะคับ
        full load หรอ 47-50 อะครับ ของผมตอนกลางวัน ไม่oc full load ต้อง 63 ปกติก็ 42 อยากเย็นบ้างอะ
        Last edited by gobo; 13 Apr 2008, 03:18:59.

Comment

เปิดแอร์ครับ เย็นจับจิต

Comment

OK

Comment

ผมลากขึ้นไป3G อุณหภูมิ Idle เริ่มที่60กับซิ้งก์เดิมครับ แค่นี้ถือว่ายังเย็นๆนะครับ

Comment

อะนะ

Originally posted by K8 View Post
                ผมลากขึ้นไป3G อุณหภูมิ Idle เริ่มที่60กับซิ้งก์เดิมครับ แค่นี้ถือว่ายังเย็นๆนะครับ
                เมือก่อนผมก็เป็นแบบคุณเลย @ 3.0 เปิดเครื่องมา ความร้อนสูงมาก แล้วผมเลยลองเอา m/b ออกจากเคส ความ idle มันเริ่มที่ 41 เอง แต่พอเอากับไปในเคสความ idle เริ่มที่ 55-58 ผมเลย ผมแก้โดยตัดกระดาษแข็งไปลอง แล้วมันหายจริงครับ ตอนนี้ 4800+@3.0 idle 41 full 65 ตอนไม่เปิดแอร์ ถ้าแอร์ ไม่เกิน 60 ครับ
                แค่อยากเล่าให้ฟังครับพี่น้องครับ

Comment

Originally posted by gobo View Post
                  เมือก่อนผมก็เป็นแบบคุณเลย @ 3.0 เปิดเครื่องมา ความร้อนสูงมาก แล้วผมเลยลองเอา m/b ออกจากเคส ความ idle มันเริ่มที่ 41 เอง แต่พอเอากับไปในเคสความ idle เริ่มที่ 55-58 ผมเลย ผมแก้โดยตัดกระดาษแข็งไปลอง แล้วมันหายจริงครับ ตอนนี้ 4800+@3.0 idle 41 full 65 ตอนไม่เปิดแอร์ ถ้าแอร์ ไม่เกิน 60 ครับ
                  แค่อยากเล่าให้ฟังครับพี่น้องครับ

ได้ถอด Strap Cool ข้างหลังออกหรือเปล่าครับ? ที่เป็นโลหะรองด้านหลังซีพียูน่ะครับ
                  ผมไม่ได้ถอดเพราะว่าเวลาเปลี่ยนซิ้งก์มันต้องใช้น่ะครับ แต่ตอนนี้ลด ละ เลิก OC แล้วครับ
                  เปลี่ยนมาเล่น Cool n Quiet แทน หุหุ

Comment

Originally posted by K8 View Post
                    ได้ถอด Strap Cool ข้างหลังออกหรือเปล่าครับ? ที่เป็นโลหะรองด้านหลังซีพียูน่ะครับ
                    ผมไม่ได้ถอดเพราะว่าเวลาเปลี่ยนซิ้งก์มันต้องใช้น่ะครับ แต่ตอนนี้ลด ละ เลิก OC แล้วครับ
                    เปลี่ยนมาเล่น Cool n Quiet แทน หุหุ
                    Strap Cool ไม่ได้ถอดอะครับ
                    ผมOC แต่เปิดการใช้งาน Cool n Quiet ได้นะครับผมลองดูแล้ว แต่ OC ได้ไม่ไกลอะ ได้ 2.8 แต่ปรับแรมไม่ได้ต้องตั้ง Auto ไม่งั้น จอฟ้า แต่ตอนนี้เรืองที่ผมเซงสุด คือการ์ดจอผม 8500gt ซื้อมาใช้กับ วินXP เล่นเกม online บางเกมกระตุก แต่ถ้าเป็น vista เล่นสบายเลย มีวิธีแก้หรือป่าวนะ ขอบคุณครับ

Comment

เอ้าซะแย้ว วินโดว์ เราไปอยู่ตั้ง50-53 งี้ โอเค รึเป่านิห้องร้อนๆ เนี่ย

Comment

Originally posted by gobo View Post
                        Strap Cool ไม่ได้ถอดอะครับ
                        ผมOC แต่เปิดการใช้งาน Cool n Quiet ได้นะครับผมลองดูแล้ว แต่ OC ได้ไม่ไกลอะ ได้ 2.8 แต่ปรับแรมไม่ได้ต้องตั้ง Auto ไม่งั้น จอฟ้า แต่ตอนนี้เรืองที่ผมเซงสุด คือการ์ดจอผม 8500gt ซื้อมาใช้กับ วินXP เล่นเกม online บางเกมกระตุก แต่ถ้าเป็น vista เล่นสบายเลย มีวิธีแก้หรือป่าวนะ ขอบคุณครับ
                        ผมไม่ค่อยแน่ใจเรื่องxpนะครับเพราะผมไม่ได้ใช้มาจะปีนึงแล้ว เลยไม่ได้สนใจความเคลื่อนไหวด้าน
                        ไดร์ฟเวอร์ แต่ถ้าลงไดร์ฟเวอร์รุ่นใหม่ๆ ล่าสุดแล้วมีปัญหาเยอะ คงต้องหันไปไดร์ฟเวอร์รุ่นเก่าๆแล้ว
                        ละครับ เพราะเป็นไปได้มากที่ไดร์ฟเวอร์จะทำให้เกมกระตุกครับ

Comment

Working...
                        X