Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคให้หน่อยคับ งบ 25000 รวมจอด้วยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคให้หน่อยคับ งบ 25000 รวมจอด้วยจ้า

ที่อยากได้ก็เป้นชิปเซท เอ็นมีเดียอะคับ cpu ก็ intel บอร์ดไม่ต้องการ sli หรือ คอสฟายคับ ถ้ามานมีบอร์ดที่ใส่แรม ddr 3 ได้ก็ช่วยดูให้หน่อยนะคับ ไม่มีก็ไม่เป็นไร เอาไว้เล่นเกมคับ กะทำงานตัดต่อรูปนิดหน่อยอะคับ รบกวน คนเก่งช่วยคิดให้ทีนะคับ ขอบคุณหลายๆ

นี่ก็ยึดติดค่าย กับยี่ห้ออีกเเระ........

Comment

มาแบบนี้มึนตึ๊บ o_O"
      ที่ผมเห็นนะ บอร์ดที่รับ DDR3 มันมักจะเป็นบอร์ดรุ่นใหญ่ที่มี SLI หรือ CrossFire อ่ะครับ
      ถ้าท่านจะไม่เอา SLI กับ CrossFire ผมว่าเลือกบอร์ดที่รองรับ DDR2 ก็พอครับ ^^"

ส่วน Chipset : เอ็นมีเดีย (แปลว่า Nvidia ใช่เปล่าครับ - -" ) ผมว่าถ้าจะเอา chip ตัวนี้ ไปเล่น AMD ดีกว่าครับ
      แล้วถ้าคิดว่า เล่นเกมตะบัน ตัดต่อกระจุย 3Dกระจาย ก็ AMD ยาวๆครับ
      แต่ถ้าคิดว่าซื้อมาแล้วใช้ต้องการใช้งานที่หลากหลายก็กลับมาซบอก intel ครับ *0*

Comment

บรอด์ รับทั้ง DDR2 และ DDR3 ก็ Asus P5KC คับ สี่พันกว่าๆ chipset P35 แต่ถ้าจะเอา nVidia รับ DDR3 คงต้องเป็น chipset ตัว 790i ล่ะม๊าง อันนี้แค่ตัวบรอด์ก็ 10k ก่าล่ะม๊าง -..-

Comment

ที่อยากได้นี้ ก็หมดงบแล้วครับ

Comment

คือที่เรืองเยอะก็เพราะว่าเพือนผมเค้าดูแลรักษาไม่ค่อยเป็นอะคับ เลยจาให้เค้าเล่น intel ส่วนจารองรับ DDR 3 ถ้าแพงก็ไม่เอาหรอกคับ เพราะงบเค้าก็มีเท่านี้อะ ผมไปลองดูคราวๆ มาและ ก็บอร์ด Asus P5KC ตัวนี้แหละคับ ที่น่าจะโอเค ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นคับ

Comment

Originally posted by buibui View Post
              เค้าดูแลรักษาไม่ค่อยเป็นอะคับ เลยจาให้เค้าเล่น intel
              เหมือน ๆ ว่าเล่น AMD เเล้วจะมีปัญหาแหะ....

Comment

เอาชิป Intel ก่อนละกัน
                Intel Core2Duo E6550 5800.-
                Gigabyte GA-EP35C-DS3R DDR3Combo ChipP35-ICH9R 4400.-
                RAM DDR2-800 1GBx2 1300.-
                *Spark Geforce 8600GT A600 3000.-
                *ASUS Radeon HD3650Top 2800.-
                Deluxe450w + Case 1490.-
                LCD 19" 6000.-
                HDD WD320GB 2700.-

24,700.-
                Last edited by neromimz; 14 Apr 2008, 10:29:29.

Comment

XFX nVidia780i 3Way-SLI Referece Board 11,000.-
                  *รองรับระบบ nVidia ESA ,, 3Way-SLI ,, Raid 0-1-5-01-JBOD ,, Intel Penryn45nm
                  รุ่นเล็กยังไม่ออกคับ เสียใจด้วย
                  ส่วนชิป nForce 6Series ไม่รองรับ CPU Intel45nm คับ

Comment

ท่าน neromimz จัดชุดลืม HD รึป่าวท่าน
                    1. HD 250 G = 1950 ( ร้าน jib )
                    เหลือเงินปรับแต่งสเป็ก 1050 บาท

Comment

หะลืมค๊าบบบบ

Comment

Working...
                      X