Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเข้าคำสั่ง DOS ตอนบูตคอมขึ้นมาครั้งแรกต้องทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเข้าคำสั่ง DOS ตอนบูตคอมขึ้นมาครั้งแรกต้องทำไงครับ

ถ้าจะเข้าคำสั่ง DOS ตอนบูตคอมขึ้นมาครั้งแรกต้องทำไงครับ

ต้องมีแผ่น BOOT ครับ

Comment

อืมต้องเอาไรบูตครับ

Comment

Floppy
        วิธีทำ ใส่ Floppy ลงไปในไดร์ Format Floppy ติ๊กถูกตามรูป format เสร็จก็เรียบร้อยได้แผ่น boot DOS ละ
        รีสตาร์สเครื่องสั่ง boot จากไดร์ A: จบ
        ปล. เครื่องผมไม่มี Floppy Drive นะ

Last edited by TWK.; 14 Apr 2008, 09:39:20.

Comment

แผ่นบูตฮะ หาโหลดได้ตามเวบบิททั่วไป หรือ แผ่น Ghost ก้อได้

Comment

Working...
          X