Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยไฟไม่พอหรือคับ9600GT+Tagan700w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยไฟไม่พอหรือคับ9600GT+Tagan700w

มีปัญหาให้ช่วยคับ เครื่องน้อง
    Q6600 + asus P5KC + ASUS9600GT +Tagan 700w
    ลง driver แล้ว เวลาเปิด-ปิดเครื่อง มีหน้าของnvidiaแจ้งว่า กระแสไฟไม่พอ
    ยังไม่ได้ดู driver version อะไรเพราะมากับแผ่น ยังไม่ได้ลองลงเกมส์
    แล้วจะค้างหรือรีสตาทเป่า
    แต่ E8200 + asus P5KC + ASUS9600GT +Tagan 700w
    ใช้ได้ปกติ

-*- Enermax 460 w ยังพอเลยย

Comment

ลืมเสียบสายไฟ เลี้ยง การ์ดจอ หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
        ลืมเสียบสายไฟ เลี้ยง การ์ดจอ หรือเปล่าครับ
        แน่นอนเลยท่าน เสียบใส่ด่วน

Comment

Tagan 700w
          SLI ยังเหลือมากมายเลย
          ลองขยับๆ ช่องเสียบสายไฟ VGA ดู (เสียบ 2 สายนะ)
          หรือเปลี่บยไดร์เวอร์ หรือ ลงวินโดวส์ใหม่

Comment

ขอบคุณทุกคนนะคับ ที่ช่วยตอบ ผมเสียบสายไฟปกติคับไม่ได้ลืม 6 pin มากับ power แล้วผมจะลองลง driver หรือ window ใหม่ดูก่อน

Comment

ผมใช้ Coolmaster 460W ยังพอเลยนะครับลืมเสียบสาย PIn หรือเปล่าฮะ

Comment

450W gview atom ติดเคสผมยังพอเลยครับ เช็คดูดีครับ

Comment

460w ผมยังใช้กับ 9800gtx ได้เลยอ่ะครับ
                  เหอๆ.............
                  ดูสายๆๆ หรือไม่ก็เอาtagan มาแลกกะป๋ม งิงิ

Comment

Originally posted by im View Post
                    450W gview atom ติดเคสผมยังพอเลยครับ เช็คดูดีครับ
                    ระวังนะครับ

ลองดู6พินpci-eครับ ไม่ใช้สาย6พิน12vบอร์ด

ถอยเสียบใหม่..

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูล..
                      Last edited by K8; 13 Apr 2008, 20:16:31.

Comment

Tagen 700w ไม่พอ มาเตะหมาที่บ้านผมได้เลย

Comment

Originally posted by sc View Post
                          ระวังนะครับ

ลองดู6พินpci-eครับ ไม่ใช้สาย6พิน12vบอร์ด

ถอยเสียบใหม่..
                          12Vบอร์ดมัน4พินมิใช่หรือท่าน

Comment

TAGAN BZ700W ไหวสิผมใช้อยู่

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Working...
                              X