overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 37 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 733

Thread: ความเลวของ DCOM

OverclockZone Member apichate's Avatar

Default ความเลวของ DCOM

วันที่พิมพ์ 13 เมษายน
    1. ผมได้เคลมบอด์ (ชื่อรุ่น BLITZ FORMULA) ไปใช้เวลาในการเคลมประมาณ 25 วันได้ซึ่งในใบที่เขียนบอกว่าจะใช้เวลาประมาณ 3-7 วัน

2. พอเคลมมาแล้วที่ศูนย์ใหญ่บอกว่าเปลี่ยนของให้ใหม่ครับเนื่องจากซ่อมไม่ได้ครับผมก็เชื่อเค้าว่าเค้าเปลี่ยนให้ใหม่

3. อันนี้ผมรับไม่ได้ครับ คือ ของที่ได้มา ใช้ไปได้เดือนนึงครับแล้ว มีอาการดับเหมือนเดิม(แต่ตอนที่ผมได้ของมาใหม่ผมได้ขายไปให้น้องคนนึงในนี้ครับซึ่งเค้าใช้ได้ประมาณ 1เดือนถึงพัง ถ้าพังในเวลา 7 วันผมก็คงจะคืนเงินให้น้องเค้าอะครับ)พอพังน้องเค้าเอาไปให้ช่างที่เราซื้อของมาไปเช็คว่ามันเป็นอะไรเค้าบอกว่าเฟรตจ่ายไปเสียซึ่งของเพิ่งเคลมมาไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ

4. เมื่อช่างบอกว่าเสียน้องเค้าก็เอาไปเคลมี่ศูนย์พันทิพ (ซึ่งเป็นศูนย์ที่ใครๆเค้าก็รู้ัครับว่าเวลาไปเครมเค้าจะหาจุดจับผิดได้สุดยอดมากครับไม่ว่าคราบอะไดรเค้าก็สามารถหาได้)
    ซึ่งตอนที่เอาไปเครมคนที่รับเครมเค้าหารอยแล้วไม่พบว่ามีสิ่งผิดปกติกับ Board จึงรับเครมไป

5.แต่พอรับเครมไปแล้วใช้เวลาเกือบเดือนในการให้คำตอบครับแล้วก็โทรมาบอกว่าเราจะตัดประกันน้องเค้าเพราะมีคราบเกลืออยู่ที่ Board ซึ่งตอนแรกที่รับเครมไม่สามารตรวจสอบได้ว่ามีคราบเกลืออยู่

6. เรื่องคลาบเกลือผมไม่เชื่อว่ามันจะเกิดจากผม เพราะตอนที่เอาไปเครมได้ตรวจดูแล้ว คนรับเครมก็ตรวจดูแ้ล้วไม่เจอ (ไม่งั้นเค้าคงไม่รับเครมหรอกเพราะศูนย์นี้เ็ป็นที่กล่าวขวัญในเรื่องการเครมอยู่แล้ว)

ผมเเค่อยากระบายครับ ตอนนี้ได้ให้ TKCOM เป็นคนดำเนินการเรื่องการเคลมให้อยู่ครับ ซึ่งผมต้องขอ ขอบคุณพี่ต้นมากครับ ที่ช่วย แต่ต้อนนี้ผมยังไม่ได้รับการตอบกลับว่าไปถึงไหนแล้ว เมลไปฝ่าย ร้องเรียน ที่ DCOM แล้วไม่เห็นมันตอบกลับเลย ตั้งแต่วันที่ 7 เม.ย.ป่านนี้มันยังไม่ตอบกลับสักที

อัพเดชภาพถ่ายเพิ่งไปรับมาวันนี้

จะเห็นว่าหมายเลย Board ขาด

ภาพที่เห็นเป็นรอยขีดยาวแล้วพาสติกยึดซิ้ง บี้ๆ

ท่าบุบลงไปตอนแรกไม่มีไม่รู้มันทำอะไรของมัน

ที่เสียบPOWER ไหม้.JPG
    รอยไหม้ครับน่าจะเกิดจากหัวแร้ง มันจะจิ้มเพื่ออะไร วันนี้ไปเจอเพื่อๆ เว็ป OCZ มาคนนึงเค้าบอก BOARD รุ่นใหญ่ของมันเครมที่ตัดประกันทิ้ง TK โดนไป 3 ตัวแล้ว

ภาพสุดท้าย สนิมบานเลยครับ

สุดท้ายไอเงาะป่า DCOM หัวหยิกๆ ที่รับเครมสาขาพันธิพย์ ทุกคนที่เครมน่าจะได้เห็นมัน ไอนี่เครมที่ไร มันยืนจ้องคอยหาลอยให้ได้ มันหาไม่เจอครับเพราะไม่มีรอยให้มันจับผิดมันเลยรับเครมไป
    แต่ผ่านไปหนึ่งเดือนมันโทรมาบอกว่าเป็นคราบเกลือ ตัดประกัน วันนี้เพิ่งเห็นบิล มันเขียนว่า ปิ้น ไห้ม อะไรของมันวะ ทำไมตอนรับเครม***ไม่เห็นตอนนี้รอยเพรียบเลยครับ
    มันตัดประกัน ผมเลยฝาก TK เครมให้นึกว่าจะช่วยได้ กลับมาสภาพที่เห็น สุดตีน จริงๆ กะว่าถ้ากูฟ้องนี้ยังไง***ก่อฟ้องกูไม่ได้

สุดท้ายใครจะซื้อของประกัน DCOM คิดดูดีๆนะครับ จะได้ไม่เป็นแบบผม ตอนนี้ผมใช้ประกัน Synex กับ TK อย่างเดียวแล้ว ภาพเต็มๆอยู่ที่หน้า 5 ครับ กลางๆหน่อยหน้าที่ 6 จะเป็นภาพก่อนเครมละหลังเครมครับ กลางๆหน่อยอะครับ
    Last edited by apichate; 15 Jun 2008 at 20:49:52.

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แย่จังครับ

OverclockZone Member incubus's Avatar

สู้ๆครับ ขอให้โชคดี เป็นกำลังใจให้ครับ

OverclockZone Member naeza777's Avatar

อย่างนี้มันต้องถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน

สันดานศูนย์ Dcom แก้ไม่ได้แล้วครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

ใครเคยมีปัญหากับ DCOM ช่วยกันลงความเห็นไว้ก็ดีครับจะได้ให้คนอื่นได้รู้แล้วจะได้เลือกประักันดีๆครับ

OverclockZone Member deedee's Avatar

เคยเอา dvd แบบพร์อต Sata ไปเครม
    แต่เวลาไปเอาของที่เครม (เวลา 10 กว่าวัน)
    ได้แบบ IDE แทน ถามพนักงานบอกมีของแต่แบบนี้
    คิดว่าเอาวะตัวไม่ถึงพัน แต่ต่อไปนี้คงไม่เอากะเจ้านี่แล้ว

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ใกล้จะเจ๊งแล้วมั้งเจ้านี้

สบายใจจังไม่มีของdcom

OverclockZone Member

ผมพึ่งเข้ามาเว็บนี้อะครับเลยไม่รุว่าดีคอมมันจะเป็นแบบนี้อะครับ
    เครื่องผมมันดีคอมทั้งเครื่องเลยครับ แล้วถ้าเป็นไรละทำไงเนี่ย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

กำลังหนีมันอยู่

สั่งมาให้ลูกค้า โคตรกลัวเลย มันจะเสียตอนไหน
    แต่เครื่องปัจจุบัน รอดแล้ว ฮ่าๆไม่มีเจ้านี้แล้ว

OverclockZone Member naeza777's Avatar

Quote Originally Posted by Walter View Post
    ผมพึ่งเข้ามาเว็บนี้อะครับเลยไม่รุว่าดีคอมมันจะเป็นแบบนี้อะครับ
    เครื่องผมมันดีคอมทั้งเครื่องเลยครับ แล้วถ้าเป็นไรละทำไงเนี่ย
    ทำใจครับ

OverclockZone Member lovelyfah's Avatar

ตอนนี้เราเป็นโรคประสาท ซื้อของขออย่า dcom ใช้ synnex พูดง่ายกว่าเยอะ. docm แม้งพูดมาก น่ารำคาญ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

เลว จริงๆ

OverclockZone Member silverkun's Avatar

เหอะ ๆ มาไหวตัวทันเลือกแค่ com7 กับ synnex

หาดใหญ่-นวมินทร์ 70

เคยเอา HDD Seagate 250 GB ไปเคลม ที่ D-COM หาดใหญ่ รอรับของเลยพอกลับบ้านตรวจสอบดูปรากฎว่าเป็นของเก่ากว่าตัวที่เอาไปเคลมถืง 2 ปี เอามาฟอร์แมทก็ไม่ผ่านอีกจืงต้องเอากลับไปเคลมใหม่อีกรอบ แจังให้พนักงานทราบถืงปัญหาดูท่าทางไม่พอใจ(พนง.ชาย ฝ่ายเคลมอยู่ตืกแถวห้องริมสุด) กว่าจะได้ของใหม่มาคอยนานหน่อยเพราะให้ตรวจสอบตัวเก่าว่าเสียจริงแล้วให้ลองเช็คตัวใหม่ว่าใช้ได้จืงเอากลับมา เหนื่อยเลยครับ 3วัน ไปเคลม2ครั้ง ต่อไปการเคลมทุกครั้งอย่าคิดว่าจะได้ของใหม่เสมออาจจะได้ของเก่าแบบผมก็ได้

หาดใหญ่-นวมินทร์ 70

โอ้..สุดยอด D-COM ใครมีหน้าที่เกี่ยวข้องรีบปรับปรุงมาตราฐานของบริษัท+พนักงานซะที เดีํ่่๋๋่่่่๋๋ยวจะกลายเป็นตำนานครับ

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

ตอนนี้การเคลมกับ DCOM เป็นแบบนี้เลยครับ จนเป็นที่รู้กันทั่วว่ามันห่วยลง
    ไม่เหมือนแต่ก่อนที่ไม่เรื่องมากขนาดนี้นะซิครับ
    เลี่ยงประกันที่นี่ได้ก็เลี่ยงเลยครับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

มันไกล้ถึงเวลาที่มันจะเป็นตำนานแย่ๆแล้วล่ะครับ
    เอาไว้เล่าไห้ลูกหลานฟังว่า
    ครั้งนึง เคยมี ประกันแย่ๆ เรียกว่า d com อยู่บนโลก
    แล้วมันก็เจ๊งไปไนเวลาไม่นาน

OverclockZone Member kimmelove's Avatar

เปลี่ยนชื่อให้ใหม่เป็น "เลวคอม"
    เคยเอาของไปเคมครั่งนึง ไปที่ศูนย์ใหญ่มันเลย(เชียงใหม่) แม่งมันไล่ไปเครมที่ร้าน วิราชา
    ผมก็งงไงไม่เคยไป เลยหลุดปากบอกเค้าไปว่า แล้วทำไมพี่ไม่รับของไว้ละเอาไปเครมให้ผมละ
    มันย้อนว่า "ไม่ใช่หน้าที่ ครับ" ได้ยินคำนี้คำเดียว เซ็งครับ ผมเลยคิดได้ ไอ่เลวคอมมันจ้างพนักงานไว้นั่งหน้าเค้าเตอร์เฉยๆเองเหลอ วะ

OverclockZone Member torwash's Avatar

ชืี่่่อเสียงไม่กลับแล้วมั้ง DCOM เนี่ย

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ไอ้ดีคอมมันชั่วแต่เกิดอยู่แล้ว บริริการหลังการขาย "กาก" มากกกกกกกกกกๆๆๆ

Page 1 of 37 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks