Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนวิธีติดตั้ง hdd ตัวที่2หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนวิธีติดตั้ง hdd ตัวที่2หน่อยครับ

คือไปถอย hdd ของ deagate 320 gb 7200 rpm มาอ่ะครับตัวที่ 1 คือ80 gb ใส่อยู่เป็น sata ครับ ตอนนี้รอไปซื้อสาย sata มาเสียบตัวที่ 2 อยู่ครับ คืออยากรู้ว่าพอเสียบตัวที่ 2 เข้าไปในช่อง sata ใน mainbord อีกตัวแล้วต้องทำยังไงบ้างครับถึงจะใช้งานได้

แล้วก็หัวแปลงไฟจาก molex4 pin มาเสียบ hdd นี่ขายแถวไหนครับ

SATA ไม่ต้องปรับอะไร ไม่เหมือน IDE ครับ ใช้ได้เลย

Comment

Working...
    X