Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเป็ก AMD ให้สักชุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเป็ก AMD ให้สักชุดครับ

มีงบ30000ครับไม่รวมจอ

เน้นงานครอบคุลมครับ

เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง แฟลงไฟล์ กราฟฟิกส์ ตัดต่อวีดิโอ ออโตแคด โหลดบิท โฟโต้ฉอบ เขียนโปรแกรม 9ล9

อยากได้เป็นเอเอ็มดี ไม่ทราบวง่าสเป็กนี้พอได้ป่ะครับ ทางร้านจัดมาให้

CPU PHENOM 9600 BE

M/B DFI LANPARTY DK 790FX-M2RS

RAM Geil black dragon DDR2/800 4GB(1Gb*4)

HDD SEAgate 320 GB SATAII

VGA REDiON HD 3870 512DDR4

PSU SILVER stone 500W. มีแล้ว

Case Raidmax AZTEC มีแล้ว

********อยากได้เป็น AMD เพราะว่าทางบ้านมีคอมเครื่องแรกเป็น AMD ใช้มาหลายปีดีดัก ไม่เคยมีปัญหา********

ท่านเซียนดูให้ทมีครับ หลังสงกรานจะจัดแล้วครับ

Originally posted by marguy3412 View Post
    มีงบ30000ครับไม่รวมจอ

CPU PHENOM 9600 BE

M/B DFI LANPARTY DK 790FX-M2RS

RAM Geil black dragon DDR2/800 4GB(2Gb*2)

HDD SEAgate 160GBx2(320GB) SATAII ต่อแบบRAID 0

VGA REDiON HD 3870 512DDR4

PSU SILVER stone 500W. มีแล้ว

Case Raidmax AZTEC มีแล้ว
    สุดยอดครับ

Comment

ต่อแบบRAID 0 นี่จะเร็วขึ้นมากเลยหรอครับ แล้วมันจะมีปัญหามั๊ยอะครับ ถ้าถอดHDD ไปใส่เคื่องอื่นได้ป่ะครับ แล้วถ้าถอดออกแล้วข้อมูลมันจะไปอยุ่ในลูกไหนหรอครับ แล้วเราจะทำเองได้ป่ะครับ แล้วมันยากมั๊ยอ่ะครับ ขอวิธีหน่อยครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขออีกครับ จำเป็นมั๊ยครับถ้าPHENOM ต้องใช้แรม4แถว ถึงจะเต็มประสิทะภาพของมัน หรือว่าเป็นแค่ความเชื่อส่วนบุคคล หรือว่าเป็นแค่ข่าวโคมลอย

Comment

ถ้าแรม สี่แถวก็ แบนวิทมากขึ้น เล่นเกมส์ได้ดีขึ้น มีงบเยอะก็อัดไปเลยคับ

Comment

เขาสร้างมาเพื่อสิ่งนี้

Comment

แล้วถ้า 2 กิ๊ก 2 แถว กับ 1 กิ๊ก 4 แถวเลือกอันไหนครับ

Comment

Originally posted by COMMANDER191 View Post
                แล้วถ้า 2 กิ๊ก 2 แถว กับ 1 กิ๊ก 4 แถวเลือกอันไหนครับ
                ความแรงเหมือน ๆ กัน แต่ประหยัดอีกสองแถวไว้ เผื่ออัฟ

Comment

อื้ม แล้วRAID ละท่านครับ

Comment

Raid แล้วแรงคับ Raid เลย

Comment

เขาลือ ๆ ได้ยินชาวบ้านชาวช่องเขาคุยกัยว่า Raid 0 เร็วขึ้น 20% ว่างั้น

Comment

แล้วเราต่อเองได้ป่ะครับหรือต้องให้ที่ร้านเขาจัดการครับ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
                          แล้วเราต่อเองได้ป่ะครับหรือต้องให้ที่ร้านเขาจัดการครับ
                          ถ้าท่านทำเป็นท่านก็ทำเลยครับ ประกอบเองเลย

Comment

อย่าพูดถึง Spider Platfrom ได้ไหม
                            ฟันธงออกมาว่าแพลทฟอร์มสำหรับความบันเทิง
                            ผมว่าเอาบอร์ด MSI K9A2 CF-F ดีกว่าครับคุ้มถูก

Comment

Working...
                            X