Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ร้อนสามารถ ส่งเคลมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ร้อนสามารถ ส่งเคลมได้ไหมครับ

ถ้าไปบอกร้านว่า มันร้อนตอน Run 3DMark อุณหภูมิ 100+ แล้วจอมันจะดับแต่เครื่องยังติดอยู่ ต้อง Restart ใหม่ มันจะเคลมให้ไหมครับ

ถ้าเล่นเกมปรกติจะอยู่ที่ 74-77 ถ้าปิด Case จะอยู่ที่ 77-81

มันจะเคลมได้ไหมครับ

การ์ดรุ่นไหนครับ

Comment

X1950Pro

Comment

ร้อน+แรง

Comment

มันไม่พังจะเครมได้หรือท่าน
          ถ้าเปิดเคสเล่น 74-77c ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
          ความร้อนขนาดนั้น ปกติมากมาย ผมเล่นcrysis โหดสุดทีน
          ความร้อน 74C 77C ก็เคยถึงมาแล้ว ผมยังไม่คิดมากเลย ชิวๆ
          ควาร้อนขนาดนี้ เป็นกับ crysisเกมเดียวเกมอื่น อยู่ราวๆ 66-70c ครับ
          ถ้าถึง 80 ก็น่าคิด 90 ค่อยน่าเป็นห่วงหน่อย
          เล่นเกมได้ไม่มีปัญหา ก็โอเคแล้วท่าน

การ์ดใบเก่าผม ร้อนตั้ง 92c ผมยังเล่นมาได้เป็นเดือนๆๆ
          ทุกวันนี้ มันก็ยังไม่พังครับ การ์ดใบเก่าผม ใช้มาปีนึง แต่ตอนนี้ ปลดระวางละ
          Last edited by onizika01; 14 Apr 2008, 12:33:53.

Comment

หน้าร้อนก็แบบนี้ครับ มักจะร้อนเป็นพิเศษ

Comment

เพราะอากาศ มันร้อน

Comment

ระวังแต๊บครับ

Comment

แย่จัง

Comment

3870 ผมยังเคยไปที่ 110 เลยครับ แต่ไม่ดับนะ ใช้ได้ปกติ
                    ต้องปรับรอบพัดลมช่วยครับ ถึงจะเย็นลงเยอะเลย

Comment

เครมก็ดีคับ แต่บอกอาการอีกเพิ่มไปด้วยด้วย แบบโกหก เพื่อจะได้กาดจอใหม่มาแทน

เพราะเคยทำคับ อิอิ 6600gt มันร้อนแปลกๆ ก็ไปเลยไปเครม บอก เปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง แล้วกาดจอความร้อนสูงพิดปกติ

แล้วได้ 6600 gt ตัวใหม่มาเลย อิออิ

Comment

CLAIM ได้แต่อาจจะได้กลับมาเป็นตัวเดิมเหมือนเดิม - -* (เค้าส่งกลับคืนมา)

Comment

หน้าร้อน เล่นกลางคืน มันจะเย็นกว่าเดิมมั้ยครับ

Comment

ปัญหาคือ มันร้อนจนจอดับ
                            มี 2 ทางเลือก
                            ไม่ซื้อพัดลมตัวเล็กๆมาช่วย
                            ไม่ก็เปลี่ยน zink

Comment

งงมาก เมื่อก่อน ตอน Run 3D Mark ยังแค่80 นิด ๆ แต่ไหงเดี๋ยวนี้มัน 100+ จนดับ

ขนาดตอนกลางคืนนะ รอบพัดลมก็ 100% ขี้ฝุ่นก็ไม่มี เคส ก็เปิดรับขี้ฝุ่นเต็มที่

แต่ถ้าปรกติมันอยู่ที่ 67-68 ตอนกลางคืน เล่นเกมก็ขึ้นมาซัก 71-72

ถ้าปิดเคสกลางวันไม่ต้องพูดถึง 79-83 ร้อนมาก-*- ปีที่แล้วมันไม่ขนาดนี้นะครับ อย่างมากก็ 71-72 ตอนกลาง
                              วัน ช่วงหน้าร้อนนี่แหละ

สรุป แล้วถ้าไปบอก เพ่ เพ่ การ์ดจอมันร้อน 100องศา+ จนดับเวลา Run3DMark เนี่ยมันคงไม่เคลมให้ใช่ป่ะครับ
                              Last edited by GOD-HAND; 14 Apr 2008, 22:33:45.

Comment

Working...
                              X