Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครรู้บ้างว่าใน COD4 มีคนไทยร่วมสร้างด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอดครับ ผมเล่นจบแต่ละทีดูไม่ทันซักทีเพราะจบตอนตี2-3 หลับก่อนCreditจบง่า

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      สุดยอดครับ ผมเล่นจบแต่ละทีดูไม่ทันซักทีเพราะจบตอนตี2-3 หลับก่อนCreditจบง่า
      มันก็ไม่ได้อยู่ตอนจบนะครับ ตอนต้นก็มี อันนี้เลย ชื่อของอีก 1 คน

Comment

เอ๊ะ......หรือชื่อนั้นอาจจะเป็นคนชาติลาว เพราะชื่อของสองประเทศนี้คล้ายกัน
        ถ้าคนไทยทำได้ ผมว่าน่าจะมีทีมพัฒนามาเองมั่งนะครับ แต่คงยากเพราะ ผู้ใหญ่เอาแต่กินๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by nueng_chiangrai View Post
          เอ๊ะ......หรือชื่อนั้นอาจจะเป็นคนชาติลาว เพราะชื่อของสองประเทศนี้คล้ายกัน
          ถ้าคนไทยทำได้ ผมว่าน่าจะมีทีมพัฒนามาเองมั่งนะครับ แต่คงยากเพราะ ผู้ใหญ่เอาแต่กินๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
          คนไทยนะผมว่า เอ่....ชื่อที่อยู่ตรงกลางนะ ข้างบน ข้างล่าง ไม่ใช่

Comment

crysis ก็มีครับ ลองดูตรง credit ดีๆ

Comment

คนไทย ถ้าตั้งใจทำอะไีร ก้อไม่แพ้ชาดใดในโลก

Comment

เกมส์นี้ผมเล่นจบ3-4รอบไม่เบื่อเลยครับ ทำออกมาได้ดีมากๆ มันมากๆ กราฟฟิกส์ที่ไม่ได้มีเทคโนโลยี่อะไรใหม่แต่ทำได้ดีเยี่ยมมาก

Comment

Modeled and textured the SAS characters (including high res for normal map generation).
                  Weapons were made by Sompoom Tangchupong and Taehoon Oh at Infinity Ward.

http://www.artbylowis.com/gallery-3d-cod4.php

Comment

Originally posted by nayaom09 View Post
                    คนไทยก็เก่งนะ
                    ป.ล. ไม่เคยอ่านจบซะที
                    ช่วยกลับไปอ่านให้จบนะครับ แล้วคุณจะได้เล่น ภาระกิจใหม่อีก 1 ภาระกิจ Mile High Club

Comment

อ่า คนไทยเก่งครับ แต่เสียดายที่ยังต้องไปพึ่งพาชาวบ้านเค้า ...

ถ้าเมืองไทยมีการสนับสนุนที่ดีพอ ผมเชื่อว่าเราก็ทำอะไรได้ไม่แพ้ชาติไหนในโลกหรอกครับ (แล้วใครจะมาสนับสนุนล่ะ)

แค่ค่าตัวก็ต่างกันลิบลับแล้วครับ ลองคิดดู ว่าบริษัทในประเทศไทย จ้าง programmer ที่เพิ่งจบ ป ตรี เท่าไหร่ ถ้าเป็นชาวต่างชาติเลย เพิ่งจบแต่ได้มาทำงานเมืองไทย จะได้สักเท่าไหร่ จริงมั้ย ทั้งๆที่ความสามารถมันก็ไม่ได้ต่างอะไรกันเลยนะ แล้วคนไทยที่ไหนจะอยากทำงานล่ะครับ

Comment

ผมว่าคนไทยเก่งครับ แต่เจอพวกที่ชอบcopy คนไทยก็ไม่อยากทำแล้วครับ
                        ทำไปมันเอาไปcopyขายได้กำลัยมากกว่าคนทำอีก

Comment

ชื่อคนไทยแน่รึเปล่าครับ อาจจะเป็นคนแถบๆอินเดียก็ได้ อิอิ

Comment

หง่ะ เพิ่งเห็นกันเหรอครับ ผมเห็นนานแล้วง่ะ แต่นึกว่าเป็นเรื่องปกติ

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
                              อ่า คนไทยเก่งครับ แต่เสียดายที่ยังต้องไปพึ่งพาชาวบ้านเค้า ...

ถ้าเมืองไทยมีการสนับสนุนที่ดีพอ ผมเชื่อว่าเราก็ทำอะไรได้ไม่แพ้ชาติไหนในโลกหรอกครับ (แล้วใครจะมาสนับสนุนล่ะ)

แค่ค่าตัวก็ต่างกันลิบลับแล้วครับ ลองคิดดู ว่าบริษัทในประเทศไทย จ้าง programmer ที่เพิ่งจบ ป ตรี เท่าไหร่ ถ้าเป็นชาวต่างชาติเลย เพิ่งจบแต่ได้มาทำงานเมืองไทย จะได้สักเท่าไหร่ จริงมั้ย ทั้งๆที่ความสามารถมันก็ไม่ได้ต่างอะไรกันเลยนะ แล้วคนไทยที่ไหนจะอยากทำงานล่ะครับ

คิดงั้นก็ไม่ถูกคับ...
                              ถ้าผมเป็นฝรั่ง ผมก็ไม่คิดว่า การศึกษาประเทศไทย เทียบประเทศผมได้ คนเก่งอาจจะมีจริง แต่มันก็ไม่ได้เก่งทุกคนนิคับ
                              แล้วเรื่องค่าตอบแทน อย่าไปเทียบกันคับ เพราะเราอยู่ไทย ค่าใช้จ่ายต่างๆก็คิดอย่างของไทย เด็กจบมาใหม่ๆ ให้เงินเดือน เป็น แสน หรือแค่ 2 หมื่น มันคงจะทำไม่หรอกคับ ถึงเขาจะเก่งจริง ก็ตาม เพราะถ้าคุณเป็นคนผลิตเกม คุณขาย ของจริง 500 บาท - 1000 บาท แต่บริษัทผลิต จะไม่ได้ราคานั้นหรอกคับ เขาได้ต่ำกว่านั้นเยอะ แล้ว การผลิตเกม มันไม่ได้ทำแค่ เดือนเดียวเสร็จด้วย... แถม เด็กไทย ก็ไม่ค่อยซื้อของจริง กัน แล้วอย่างงี้ บริษัทไทยหน้าไหนจะ จ้าง ให้เงินเดือนแบบฝรั่ง ???

ปล. ถ้าคนคนนั้นเป็นคนไทยจริง คุณรู้ได้ไงหว่าเขาเรียนจบ ที่ไทย ???

Comment

Originally posted by villianz View Post
                                คิดงั้นก็ไม่ถูกคับ...
                                ถ้าผมเป็นฝรั่ง ผมก็ไม่คิดว่า การศึกษาประเทศไทย เทียบประเทศผมได้ คนเก่งอาจจะมีจริง แต่มันก็ไม่ได้เก่งทุกคนนิคับ
                                แล้วเรื่องค่าตอบแทน อย่าไปเทียบกันคับ เพราะเราอยู่ไทย ค่าใช้จ่ายต่างๆก็คิดอย่างของไทย เด็กจบมาใหม่ๆ ให้เงินเดือน เป็น แสน หรือแค่ 2 หมื่น มันคงจะทำไม่หรอกคับ ถึงเขาจะเก่งจริง ก็ตาม เพราะถ้าคุณเป็นคนผลิตเกม คุณขาย ของจริง 500 บาท - 1000 บาท แต่บริษัทผลิต จะไม่ได้ราคานั้นหรอกคับ เขาได้ต่ำกว่านั้นเยอะ แล้ว การผลิตเกม มันไม่ได้ทำแค่ เดือนเดียวเสร็จด้วย... แถม เด็กไทย ก็ไม่ค่อยซื้อของจริง กัน แล้วอย่างงี้ บริษัทไทยหน้าไหนจะ จ้าง ให้เงินเดือนแบบฝรั่ง ???

ปล. ถ้าคนคนนั้นเป็นคนไทยจริง คุณรู้ได้ไงหว่าเขาเรียนจบ ที่ไทย ???
                                เอาแบบที่ผมเคยสัมผัสกับตัวเองเลยมั้ย คุณจะได้ตาสว่างว่าเมืองไทยมันจ้างถูกแสนถูก.....

ผมเคยทำงานที่บริษัทข้ามชาติแห่งหนึ่งที่มีสาขาเกือบทั่วโลก (บริษัทเกี่ยวกับ Software เฉพาะด้าน) ได้เงินเดือน 1 หมื่นนิด ๆ พอผมทำงานได้พักหนึ่ง บริษัทส่งไปเทรนงานที่ USA ที่ แคลลิฟลอเนีย 3 เดือน ผมได้เงินเดือนเบี้ยเลี้ยง 1 เดือนมากกว่าทำงานที่บริษัทเมืองไทย 1 ปี อีก ไม่ต้องมีค่าที่พัก ฟรีค่ารถ(เป็นการ์ดที่บริษัททำให้)

อันนี้ยังได้น้อยนะครับ คนมาเลย์ที่ทำงานที่นั่นมา 4 ปี ได้ 2 แสนกว่า ทั้งที่ตามตำแหน่งก็เหมือนผมทำที่เมืองไทย แต่ที่เงินเดือนสูงเพราะมันเป็นงานเฉพาะด้านจริง ๆ คนจบน้อยมันต้องเรียนมาด้านนี้จริง ๆ ถึงจะทำได้
                                ผมถามที่นั่นว่าถ้าจะทำที่นั่นบ้างได้มั้ย เค้าบอกว่า คนไทยที่ไป 5 คนทำงานที่นั่นได้หมดเพราะคนไทยเรียนรู้เร็วมาก ทำงานอึด ตั้งใจทำงาน(คงคุยกับคนอื่นลำบากเลยทำงานอย่างเดียว) เสียอย่างเดียวการสื่อสารเรื่องภาษาเป็นรองพวกจาก อินเดียและมาเลย์

เรียนจบที่ไทยก็เก่งได้.....อย่าไปดูถูกมหาวิทยาลัยในเมืองไทยครับ.....เก่งเยอะ...มาก ๆ (ผมพูดถึงคนที่มองข้าม มหาฯลัย ในเมืองไทยนะ)
                                Last edited by DGF; 18 Apr 2008, 08:55:22.

Comment

Working...
                                X