Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu centino duo ผมร้อนมากครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu centino duo ผมร้อนมากครับทำไงดี

ทำไรกับมันมากไม่ได้เลยครับเปิด notebook ทิ้งไว้อุณหภูมิมันก็อยู่ที่ 60 แล้วครับเวลาทำงานเกี่ยวกับ 3d หรือ IIIus cs2 คอมก็ชอบดับไปเลยเล่นเกมก็ดับ hi5 เปิดซัก 5 อันก็ดับดับหมดเลยครับทั้งที่เมื่อก่อนก็ไม่เคยเป็นแบบนี้นะครับทำอะไรได้ปกติ ช่วยแนะนำทีครับหมดปัญญาละสงสัยคงต้องเสียตังละเห้อ....

ทำใจ เพราะหน้าร้อนก็อย่างนี้ละ
    ปกติถ้าร้อนไม่ถึง 100c ไมน่าจะดับ นะ

Comment

เรื่องเสียตังค์ ผมว่าแน่นอน แต่จะเสียมากหรือน้อย

ทดสอบง่ายๆ นะ

เอาสมุดหน้าเหลืองก็ได้ 2 เล่ม วางซ้ายขวา แล้วเอาโน้ตบุ๊ควางตรงกลาง แล้วเอาพัดลม (ฮาตาริ .. อิ อิ..) เป่าจากด้านหลังมา แล้วลองใช้ดู ถ้าผ่านไปได้ไม่ดับก็แสดงว่าความร้อนก็ยังไม่สูงมาก ถึงจะร้อนก็เหอะ แล้วก็ไปหาซื้อพวกประมาณนี้มาใช้

http://www.tkcom99.com/index.php?is_...41b7024f6a2590

แต่ถ้าไม่ได้ผลส่งช่างมืออาชีพเช็คได้เลย อันนี้งานเข้าแล้วครับ

Comment

งะ โน๊ตบุคผมอากาศร้อนๆ นั่งเล่นเกมขึ้นไป65-70 มันยังไม่ยอมดับเลยงะ CoreDuo ธรรมดา acer aspire 5575 ตัวบอดี้สีเทาๆงะ

Comment

Working...
        X