Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำ พัดลม เป่าตรง หน้าเคส ด้านบน คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำ พัดลม เป่าตรง หน้าเคส ด้านบน คับ

ใช้ ตัวรัดสายไฟ ยึด พัดลมกับเคส 4 จุด

มันจะ อยู่ไหมคับ

ไม่อยากซื้อ Kama Bay อะ

ดันๆ ด้วยครับ อันนี้อยากรู้ ว่าจะทำยังไงครับ

Comment

กาวสองหน้ายึดฐาน (ด้านล่างพัดลม) แล้วไปวาง

จากนั้นใช้สายรัดเกี่ยวเข้ากับรูพัดลมทั้ง 2 ด้าน แล้วก็รั้งลงมา

Comment

ู^
        ^
        ^
        ^
        อืมงง จิตนาการไม่ค่อยเก่งสาด้วย

รับซื้อซิ้งครับราคาดีนะ ในลิ้งที่ลายเซ็นเลยครับ
        - Tuniq Tower 120
        -Core Contact Freezer 12Cm.
        -Cooler Master V8

Comment

ผมใช้สายรัด ใส่เข้าไปในรูช่องไขน็อตที่ตัวพัดลม แล้วเอามารั้งกับช่อง ที่ใส่ น็อตของเคส ที่ใส่ CD-rom ครับ

รัดทั้ง 4 มุม แจ่มเลย

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
            ู^
            ^
            ^
            ^
            อืมงง จิตนาการไม่ค่อยเก่งสาด้วย
            ต้องถ่ายรูปให้ดูสินะ

ในภาพผมใช้สายรัด 3 เส้นต่อกันแล้ววางพาดบนพัดลม แล้วก็ดึงลงมา

หรือจะใช้อย่างละ 1 เส้นเกี่ยวตรงรูบนของพัดลมแล้วดึงลงมาก็ได้

(CM690 ครับ)

-------------------------------------------------------------------

ไหนๆก็ลงภาพละ ยัดเยียดโต๊ะคอมรกๆแถมให้ดูด้วยละกัน เอิ๊กๆ

Last edited by AmaKatsu; 28 Feb 2009, 16:19:20.

Comment

กาว 2 หน้าดีๆ เข้าท่ากว่ารัดครับ ไม่มีปัญหาเรื่องสั่น

แต่เวลาเอาออกนี่สี กาว 2 หน้ามันฝากรอยใว้กวนจริงๆ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                กาว 2 หน้าดีๆ เข้าท่ากว่ารัดครับ ไม่มีปัญหาเรื่องสั่น

แต่เวลาเอาออกนี่สี กาว 2 หน้ามันฝากรอยใว้กวนจริงๆ
                ทั้งกาว 2 หน้า ทั้งรัด

ใช้ของ SCOTCH 3M VHM เหนียวใช้ได้เลย

Comment

เคเบิลไท เอาอยู่ครับผม รับน้ำหนักไหวแน่นอน ส่วนเรื่องการสั่นสะเทือนต้องลองดูครับ
                  เคเบิลไท 5เส้นบาทลองดูได้ไม่เสียหลาย

Comment

ใช้เคเบิลไท ก่อนแปะกับเคสก็หายางมารองก่อน

Comment

ทำอยู่ครับ

Comment

Working...
                      X