Announcement

Collapse
No announcement yet.

mouse Laser

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mouse Laser

ถามเรื่องเมาส์ ครับ
    มันมี mouse optical กับ Laser ใช่มั๊ยครับ

optical จะเป็นแสงสีแดงๆ ส่วน Laser จะไม่มี

คือผมได้ยินมาว่า mouse Laser มีนมี Laser แท้กับไม่แท้ด้วยเหรอครับ งงเลย
    หรือที่เขาพูดกันว่า Laser ไม่แท้ก็คือ optical นั่นเอง หรือคนละอย่างกัน

ปล. ร้าน P&Y กับร้าน busitek อยู่ตรงไหนที่ Pantip ครับ วันนี้เขาจะเปิดมั๊ยนะ

คือจะไปหาดูพวก mouse Razor

ปล.1 LED คืออะไรย่อมาจากอะไรครับ

light-emitting diode

มันก็คือหลอดไฟอันเล็กๆ นั่นเอง

ส่วนเรื่องเมาส์ ไม่ต้องไปกังวลครับว่าแท้หรือไม่แท้ ซื้อพวกยี่ห้อดังๆ เช่น Microsoft Logitech Creative Razer แท้แน่นอนครับ

Comment

laser จะไม่มีแสง optical จะมีแสง เข้าใจถูกต้องแล้ว

ที่เหลือก็ตามคุณ 666 บอกนั้นแหละครับ

ถ้าคิดจะซื้อ mouse ดีๆ คุณต้องดู พวก microsoft / logitech / Razer อยู่แล้วครับ

ซึ่งยี่ห้อพวกนี้ ไม่มีของปลอมหรอกครับ
      ดูหน้ากล่องให้ดีล่ะกันว่า มันเป็น laser หรือ optical กล่องระบุว่าอะไรก็ตามนั้นแหละครับ

ถ้าจะปลอม มันไม่คุ้มกับชื่อเสียงเค้าหรอกครับ

Comment

Working...
      X