Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA PureVideo Decoder

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำยังไงจะเรียก Menu Setup มาได้ครับ ลงไปแล้วไม่รู้จะไปเปิดหนใด เห็นขึ้นมาหนสองหนตอนเล่น แต่ก็หายไปอีกแล้ว

Comment

Originally posted by คิม View Post
      ทำยังไงจะเรียก Menu Setup มาได้ครับ ลงไปแล้วไม่รู้จะไปเปิดหนใด เห็นขึ้นมาหนสองหนตอนเล่น แต่ก็หายไปอีกแล้ว
      เราจะเรียกมันขึ้นมาได้ เฉพาะเวลาเล่น DVD

WMP10

MPC
      Last edited by battlecruiser; 14 Apr 2008, 23:17:57.

Comment

ขอบคุณเยอะๆครับ.. ^ ^

Comment

vista ใช้ได้ป่าวครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

สุดยอดลูกพี่

Comment

สุดยอดครับ

ว่าแต่ มันเล่นพวก HD ได้ด้วยป่าวครับเนี่ย

Comment

Originally posted by MaChoMan View Post
                  สุดยอดครับ

ว่าแต่ มันเล่นพวก HD ได้ด้วยป่าวครับเนี่ย
                  ตามคู่มือ ภาพ ได้เฉพาะ VCD MPEG1 และ DVD MPEG2

เสียง AC3 (Dolby digital) +EX / DTS / LPCM / MPEG (VCD)

DTS ES / 2496 มันเรียก cyberlink ขึ้นมาแทนหน้าตาเฉย กำลังงง

ส่วนพวก AVC VC1 H264 ไม่มีในคู่มือ ไม่น่าได้

เสียง DolbytrueHD / DTS HD ไม่น่าได้ (หนัง hidef จะมี soundtrack DTS/AC3 ธรรมดาให้ด้วย)
                  Last edited by battlecruiser; 15 Apr 2008, 01:03:55.

Comment

Originally posted by Bozonaa View Post
                    vista ใช้ได้ป่าวครับ
                    ใช้ได้ครับ

Comment

แจ่มเป็ดไปเลยครับ

ถ้ามีโอกาส ลองไปหา Corel WinDVD Plus 9 มาลอง ถ้าเรียก All2HD ได้ลองเปิดใช้ดูครับ ดู DVD ภาพมันแปลกตาไปจากแบบเดิมดีครับ บอกไม่ถูก แต่ดูดีไปอีกแบบ มันเหมือนตัวละครลอยออกมามีความลึกของฉากมากขึ้น

Comment

เยี่ยมเลยท่าน

Comment

ไม่รับ vista

เหมาะสำหรับ DVD ธรรมดา เท่านั้น

NOTE: The PureVideo Decoder is not supported under Microsoft Windows Vista
                          Does the PureVideo Decoder support Blu-ray and HD DVD high-definition video discs?
                          No. The PureVideo Decoder only works with the standard definition DVDs. The PureVideo Decoder also supports MPEG-2 transport streams used by many TV tuners.

Comment

Originally posted by mydoc View Post
                            แจ่มเป็ดไปเลยครับ

ถ้ามีโอกาส ลองไปหา Corel WinDVD Plus 9 มาลอง ถ้าเรียก All2HD ได้ลองเปิดใช้ดูครับ ดู DVD ภาพมันแปลกตาไปจากแบบเดิมดีครับ บอกไม่ถูก แต่ดูดีไปอีกแบบ มันเหมือนตัวละครลอยออกมามีความลึกของฉากมากขึ้น
                            ลองแล้วใช้ไม่ได้ครับเซ็งมาก ขึ้น Send, Dont Send - Error Report ตลอด

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              ไม่รับ vista

เหมาะสำหรับ DVD ธรรมดา เท่านั้น
                              เออ จริงด้วย เปิดพวกไฟล์ .mpeg มันขึ้นนะ ทำงานตามปกติ ปรับอะไรได้
                              แต่พอเปิด dvd มันหายไปซะงั้น

Comment

ของผมใช้วิสต้าแล้วมันแปลกๆอ่ะครับ

อย่างแรกเลย มันไม่ขึ้นไอคอนมุมขวาล่าง

พอเปิดแผ่นแล้ว บางแผ่นก็กระตุก บางแผ่นก็เล่นได้แต่ไม่ต่างจากเดิมเลยครับ

แผ่นที่กระตุกส่วนใหญ่จะเป็นแผ่นแท้โซน 1 ครับ

แก้ยังไงดีเนี่ย ผมลองลบแล้วลงใหม่ทั้ง WMC และ PureVideo แล้วก็ไม่หายครับ

แต่แผ่นที่กระตุก ถ้าเปิดกับ Power DVD จะไม่เป็นไรนะครับ

งงจริงๆเลย

Comment

Working...
                                X