Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมอัพเกรดหรือซื้อใหม่ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมอัพเกรดหรือซื้อใหม่ดีคับ

คอมผมอัพเกรดหรือซื้อใหม่ดีคับ

ดูให้หน่อยถ้าอัพได้เอาแบบเล่น crysis ได้นี่ต้องใช้ไรมั่งอะ

งบแบบว่าไม่เอาเกิดราคาเครื่องใหม่อะเหอะๆ(เพราะว่าอย่างนั้นซื้อใหม่ดีฟ่าเนอะ)

จากรูปอะคับ ต้องการรู้อะไรบอกนะเด๋วจาค้นมาให้ผมไม่ค่อยจารู้ไรเท่าไหร่

แต่จาดูจากกล่องเอาน่ะ เงอะ....

ปล.VGA 8800GT เหนเขาว่าแรงนี มันเท่าไหร่หรอคับ.

Motherboard P4S800D-X Asus
    Attached Files

เปลี่ยนการ์ดจอครับมีให้เลือก 2 ค่ายแล้วแต่ชอบราคาอยู่ในช่วง 6000-8000
    ATI : HD3870 , HD3850 (ภายสวย คมชัด แต่ไม่แรง)
    Nvidia : 8800GT , 9600GT (แรง แต่ภาพไม่สวยเท่า ATI)

ram : Kingston 2*1GB - 1400 บาท

mainboard : P31-DS3L -2690 บาท

Total : อยู่ในช่วง 10000-12000 อยากเล่น Crysis ต้องลงทุนหน่อยเน้อ ^^"

Comment

up คงจายากครับ เพราะว่าคุณใช้ AGP และ Cel ผมว่าตัดใจซื้อใหม่ดีกว่าครับ ยิ่งอยากจะเล่น crysis ละก็

Comment

12000 นี่ ซื้อใหม่ได้ดีฟ่าสภาพเก่าปะคับ

Comment

Originally posted by abashadaba View Post
          12000 นี่ ซื้อใหม่ได้ดีฟ่าสภาพเก่าปะคับ
          ดีกว่าเครื่องเก่าท่าน ร้อย ๆๆๆ เท่า

Comment

AMD2 X2 Athlon 4200+ 2.2GHz____ 2200
            ASRock ALiveNF6P-VSTA ____ 1600
            Spark GeForce 8600GT U600 256MB DDR3 128-bit ____ 3300
            RAM DDR2 667 1GBx2 (2GB) ___ 1260
            HDD Western 160 GB SATA-II_____ 1670
            DVD-RW 20X SATA ___ 1000
            Case +PSU 450W ____ 1000

12,030

Comment

พี่คับแล้ว AMDX2 มันดีฟ่า C2D หรือคับ เพราะผมเห็นพี่ตัดๆกัน AMDทั้งนั้นเลยหรือว่า

มันถูกกว่าคุ้มกว่า

แล้วผมขอแบบชุด Intel อีกชุดได้มะงับกับ 8800GTอะ พอดีจาดูราคาแล้วเด๋วผมตัดสินใจเอาน่ะคับ

ขอบคุณมากมายคับ 12000+ - ได้ฮะ

อยากเล่นเกมแรงๆมานานละ T_T

Comment

Originally posted by abashadaba View Post
                พี่คับแล้ว AMDX2 มันดีฟ่า C2D หรือคับ เพราะผมเห็นพี่ตัดๆกัน AMDทั้งนั้นเลยหรือว่า

มันถูกกว่าคุ้มกว่า

แล้วผมขอแบบชุด Intel อีกชุดได้มะงับกับ 8800GTอะ พอดีจาดูราคาแล้วเด๋วผมตัดสินใจเอาน่ะคับ

ขอบคุณมากมายคับ 12000+ - ได้ฮะ

อยากเล่นเกมแรงๆมานานละ T_T
                ความแรงเป็นไปตามงบ ไม่มีอันไหนดีกว่า มีแต่คำว่า อันไหนคุ้มกับงบคุณกว่า สำหรับผม งบไม่ใกล้ ๆ 3 หมื่น ผมจะไม่จัดอินเทลให้ เพราะเห็นว่า เอเอ็มดี มันคุ้มเงินกว่าดีกว่า
                -----------------------------
                งบ 12,000 + - ถ้าจะเอา C2D กับ 8800GT แค่ 2 ตัวนี้งบท่านก็หมดเเล้วครับ
                -----------------------------
                สเปคที่จัดไปให้ข้างบนนั้น ถ้าเล่น Crysis ไม่ได้ ผมยอมให้ท่าน อมขี้ มาพ่นหน้าผมเลยครับ
                ถ้าปรับความเอียดพอดีเหมาะสมกับสเปคท่าน

Comment

ขอบคุณง้าบบบบบบบบบบบ

ผมเชื่อท่านละ จาได้ไม่ต้องอมขี้ไปพ่นใส่ กลัวๆ-*-

แต่ของพี่ผมเครื่องมัน12710

แต่มันได้ intelC2D แต่ 1.8เอง
                  Gigabite 8500GT
                  DDR 1GB KINGSTON*2
                  CASE HS-8523BKS
                  HDD SEAGATE 250/7200 SATA2SYNNEX
                  อะ

แล้วขอถามอีก1นะ

AMDX2 นี่มันแบ่งวิ่งเป็น2อันแบบ C2D ปะ (เรียกว่าไรไม่รู้อะเวลากด ctrl+alt+del ดูอะ-*-)

**เอาจิงๆผมไม่ต้องการกราฟฟิกสวยมากหรอกขอแบบว่าเล่นได้ทุกเกม เกมใหม่ๆออกมาก็เล่นได้ไม่กระตุกอะ**

ผมไม่ต้องการปรับ ไฮ หรอกงับแต่อยากเล่นได้เยอะๆเกมรวมถึงเกมใหม่ๆจิง-*-แต่ทว่าเครื่องเก่าตอนนี้เล่นมะได้T_T
                  Last edited by abashadaba; 14 Apr 2008, 20:43:36.

Comment

ของพี่คุณการ์ดจอด้อยกว่าสเปกนี้ครับ แม้ซีพียูจะดีกว่าแต่การ์ดจอเน่ากว่าก็ไร้ประโยชน์ครับ

Comment

ตอบ AMDX2 ก็ คือ 2 หัว นั่นแหละถูกต้องแล้วครับ

Comment

ขอบคุณคับผม เด๋วจาขอบิดาให้จัดให้แล้ว แต่จะได้ป่าววะเนี่ย ดันไปเข้าหัวเฉียวค่าเทอมก็แพงและ แง้ๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                        X