Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harman/Kardon SoundSticks II และ ProMedia GMX A-2.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harman/Kardon SoundSticks II และ ProMedia GMX A-2.1

รบกวนช่วยออกความเห็นเกี่ยวกับ 2 ตัวนี้ทีครับ จากหลายๆตัวเลือก ค่อยๆตัดออกจนเหลือเท่านี้...
    ราคาไกล้เคียงกัน จุดประสงค์เอามาฟังเพลงเป็นหลัก เพลงทั่วๆไปหลากแนว
    Attached Files

sound stick ii
    ผมใช้อยู่ครับ...เสียงก็พอใช้ได้เท่านั้นครับ...แต่รูปลักษณ์ก็ล้ำสมัย(เขาว่างั้นนะ)
    มีหลายท่านวิเคราะห์ว่า เสียงไม่สมราคาค่าตัว..แพงเกินคุณภาพเสียง
    ตอนผมดูเบื้องหลังการถ่ายทำ SUPERMAN RETURN
    ผมเห็นทีมงานสร้างก็ใช้ลำโพงคู่นี้ด้วยครับ..ถ้าจำไม่ผิด...เขาวางตั้งคู่กับโน๊ตบุ๊ค MAC
    (ฮิๆ..เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย)

Comment

http://reviews.cnet.com/4504-4_7-0.h...04&tag=boxcoco
      ผมดูจากลิ้งค์บนนี้ sound stick ii ดูีดีอะนะ

Comment

อันนี้ Klipsch
        http://www.klipsch.com/products/deta...gmx-a-2-1.aspx

Comment

Harman/Kardon SoundSticks II

ผมว่าเสียงก็ดีนะ แต่ว่า เห็นมาเคลมกันตรง ลำโพง 2 ข้างนี้ เขาใช้กาวยึดอย่างเดียว ใช้ไปซักพัก กาวเสื่อม

ลำโพงมันจะหลุดออกมา อีกอย่าง ชุดควบคุมน่าจะแยกออกมาต่างหาก ไม่น่าเอาไปติดที่ลำโพงเลย

Comment

ถ้าจำไม่ผิด SS II
            มีคนวิเคราะห์ไว้ว่า เสียงกลางกับแหลม จะดี แต่เบสไม่ค่อยหนัก
            อย่างไรก็ดี ผมเคยเปิดเบสไปเกิน 50% แล้ว ก็เล่นเอาหน้าต่างกระจก นี่สั่นเสียงดังลั่นเลยทีเดียว
            ผมก็ปิดไปไม่เคยใช้...เพราะแค่ลำโพงซ้ายขวาแล้วมีเบสออกมา(มั๊ง?)ในระดับที่พอใจแล้วครับ
            แล้วซื้อทำไมหว่า 2.1...ฮิๆ...ขออภัยครับผมไม่ใช่พวกหูทอง แยกแยะไม่ค่อยออกหรอกครับ
            ว่าเสียงดีมันเป็นอย่างไง
            เคยใช้ SAAG ราคา300-400
            ผมยังมาคิดเลยว่า SS II ก็ไม่ได้แตกต่างเท่าไร ...T.T

Comment

เสียงของ ProMedia GMX A-2.1 ดีกว่าทุกกรณีครับ (^-^)
              ยกเว้นซื้อ Harman/Kardon SoundSticks II เพราะการออกแบบ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                เสียงของ ProMedia GMX A-2.1 ดีกว่าทุกกรณีครับ (^-^)
                ยกเว้นซื้อ Harman/Kardon SoundSticks II เพราะการออกแบบ
                ProMedia GMX A-2.1 ออกแบบก็ดีนะครับ(ถึงจะไม่สวยก็เถอะ)

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                  ขอบคุณครับ ตอนนี้ชัดเอียงมาทาง GMX A-2.1 มากขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ

Comment

Originally posted by Bozonaa View Post
                    ProMedia GMX A-2.1 ออกแบบก็ดีนะครับ(ถึงจะไม่สวยก็เถอะ)
                    5555+
                    สวยเช่นกันครับ แต่คนละแบบกัน (^-^)
                    Harman Sound Stick II ออกแนวไฮโซหน่อย(คนที่ซื้กมักจะสะดุดตากับแบบมันนี่หละครับ)
                    ProMedia GMX A-2.1 จะออกแนวล้ำยุคครับ จริงจังหน่อย
                    สุดท้ายก็อยู่ที่คนซื้อหละครับว่าชอบแบบใด หรือชอบเสียงอันไหนมากกว่า

Comment

GMX

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ

Comment

ไม่เคยลอง H/K

แต่ gmx เอามาฟังเพลง ก็ โอ พอใช้ได้ ครับ ^^

แต่จะนำพา ^ ^

Comment

ProMedia GMX A-2.1 นำแล้วครับ

คงต้องไปเอามา (ฟังเพลง)

Comment

klipsch อีกหนึ่งเสียงครับ

Comment

SSII เปิดดังมากไม่ได้เลยครับเสียง แตกยับเยิน แต่ GMX ดังได้ เสียงไปได้ไกลเหมือนกัน แต่ผมคนนึงละ ไม่ค่อยชอบ Design อวกาศๆ แต่ก็เอาเรื่องเสียงมากลบเกลื่อน ครึ่งๆ น่ะ เอามาโชว์ไหว

Comment

Working...
                              X