Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCI-E x16 แต่วิ่งแค่ x4 แก้ไงให้เปน x16 อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCI-E x16 แต่วิ่งแค่ x4 แก้ไงให้เปน x16 อ่ะคับ

ช่วยบอกทีครับผมทำไม่เป็น

???

Comment

ลองถอดเสียบใหม่ อาจจะเสียบไม่แน่น

Comment

Originally posted by Biz4rd View Post
        ช่วยบอกทีครับผมทำไม่เป็น
        เมนบอร์ดรุ่นไหนครับ

Comment

บางรุ่นวิ่งได้แค่4x 8xเท่านั้นครับ ปรับอะไรไม่ได้

ต้องบอกยี่ห้อ และรุ่นมาครับ

Comment

ขนาดผมใช้ ASROCK ALIVE NF6G ยังได้ 8X เลยครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
              ขนาดผมใช้ ASROCK ALIVE NF6G ยังได้ 8X เลยครับ
              AGPx8
              PCI-Ex4

AGPx8 = PCI-Ex4 นะ

Comment

บอด Asus P5VDC-X
                การ์ด Spark 7300Gt DDR2 256Mb คับ

แต่ลองไปเสียบในบอด P5ND2-SE วิ่ง x16 อ่ะคับ

Comment

พวกบอร์ดกระเทย PCI จะวิ่งแค่ 4X.....

Comment

Originally posted by Biz4rd View Post
                    บอด Asus P5VDC-X
                    การ์ด Spark 7300Gt DDR2 256Mb คับ

แต่ลองไปเสียบในบอด P5ND2-SE วิ่ง x16 อ่ะคับ
                    เมนบอร์ด Asus P5VDC-X มี Slot VGA 2 แบบ
                    AGP 8X
                    PCI E (รันทำงานที่ 4X)
                    ถูกต้องละครับ ไม่สามารถรัน 16X เหมือนเมนบอร์ดอื่นๆ ได้
                    มันเป็นข้อจำกัดของ ชิปเซ๊ตเมนบอร์ดนะ ทำใจ นะ

Comment

Working...
                    X