Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้เป็นที่จอLCD หรือVGAกันแน่ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้เป็นที่จอLCD หรือVGAกันแน่ ช่วยทีครับ

คือผมให้ LCD ของ LG อะครับความละเอียดสูงสุดอยู่ที่ 1440*900 ครับ
    ปัญหามันอยู่ที่ว่า เวลาเล่นเกม พอผมเปลี่ยนภาพไวๆ มันเห็นขีดๆอะครับ
    คล้ายๆกับว่า ภาพมันเหลือมๆ กันอ่าครับ ใช้ EN8800GT อะครับ แฟรมเร็ตอยู่ที่ 60MHz อะครับ
    เล่นแล้วลื่นไม่กระตุกก็จริงครับแต่ เวลาภาำำพเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างกระทันหันแล้ว ภาพมันเหลือมอะครับ
    เป็นที่ driverรึเปล่าไม่แน่ใจ 192.21 อะครับที่ใช้อยู่ CPU8200 ram 2 กิ๊ก

รบกวนช่วยทีครับ ทุกข์ใจมากๆเลยครับ T^T

LG 19นิ้ว widescreen ลืมบอกปาย ><"

Comment

เป็นที่จอ LCD ของท่าน Response Time มากครับ เวลาซื้อน่าเลือก Response Time น้อยๆครับ

เช่น 2ms หรือ 5ms เวลาที่ภาพมันขยับเร็วๆมาก มันจะไม่ขาดเป็นเส้นๆครับ ต้องตาดีๆถึงจะสังเกตุเห็นครับ

(ถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับคิดว่าน่าจะเป็นที่จอนะครับ)
      Last edited by ViewExtreme; 14 Apr 2008, 19:53:30.

Comment

ง่า ร้อนใจมากมายเลยช่วยข่อยด้วยเด้อ ><"

Comment

5000:1 response time 3msec. แล้วน้า ><"
          ตอนแรกผมก็ว่าอย่างงั้นเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจอะครับ

Comment

3msec. น้อยขนาดนั้นทำไมยังเป็นอีกอ่า สงสัยต้องลดขนาดภาพลงแล้วมั้ง 555+

Comment

http://th.lge.com/prodmodeldetail.do...model=NOTHING#
              2 ms ด้วยซ้ำอ่าครับ ><"

Comment

โอ๊ย เจงดิครับ แย่แล้วๆๆๆ เกี่ยวกับที่มันเป็น widescreen ด้วยรึเปล่าครับ

Comment

ต่อผ่านช่อง DVI แล้วก็ไม่หายหรอครับ - -*

Comment

ถูกต้องนะคร๊าบบบบ dvi แล้ว ไม่ผ่านตัวแปลงแต่อย่างใดเลย
                    จะบอกว่าแรกๆ ไม่่ค่อยเป็นครับ แต่หลังๆเนี่ยเริ่มบ่อยครับ แล้วยังมีจอ ม่วง จอ ฟ้า จอ ดำอีก
                    เครียดกันเลยทีเดียว T^T

Comment

LG ย่อมาจาก Low Grade

คุณรู้ ผมก็ใช้ 55555

Comment

ต้องเปิด option vertical sync ครับ มันจะทำให้ framrate ในเกมส์ วิ่งเร็วไม่เกิน refresh rate ของ จอ LCD

อันดับแรก ลองเปิด option vertical sync ในเกมส์ก่อนนะ เกมส์ใหม่ๆจะมี option นี้

ถ้าไม่ได้ผล ยังเป็นอยู่

ไปเปิด option นี้ ใน driver ของการ์ดจอนะ แล้วก็เอาติ๊ก Application-controlled ออกด้วยนะครับเพราะผมเคยปรับในเกมส์แล้วมันไม่ได้ผล ดูรูปประกอบ

ของคุณจะไม่เหมือนตัวอย่างนี้อ่ะ driver ใหม่ๆจะเป็นอีกแบบ

รับรองหายชัวร์ 100% ครับ ผมเคยงงอยู่ตั้งนาน
                        Last edited by I3ongI3aw; 14 Apr 2008, 23:55:49.

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                          ไปปรับ เปิด vertical sync นะ ในเกมส์ใหม่ๆจะมีอ่ะ มันจะทำให้ framrate ในเกมส์ ไม่เกิน refresh rate ของ จอ LCD

ถ้าในเกมส์ปรับแล้วไม่หาย ไปเปิดใน driver ของการ์ดจอนะ เพราะผมเคยปรับในเกมส์แล้วมันไม่ได้ผล

เช่นจอคุณ refresh rate อยู่ที่ 60Hz พอเปิด vertical sync แล้ว fps ของเกมส์ที่คุณเล่น จะวิ่งไม่เกิน 60 fps จะไม่เกิดอาการ ภาพเหลื่อมๆกัน แบบที่คุณบอก

รับรองหายชัวร์ 100% ครับ ผมเคยงงอยู่ตั้งนาน
                          ตามนี้เลยครับ

(ยุงไม่กัดมา 2 วันแล้ว สงสัยหยุดกลับได้ไปเที่ยวสงกรานต์)

ปกติกัดอยู่ได้ทุกวัน เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย

Comment

จขกท. ใช้การ์ดจอของ NVIDIA อยู่ช่ายป่าว ถ้าใช้อยู่ เป็นการ์ดจอครับ ฟันธง ยิ่งพวก 8600 นี่ เห็นชัดเลย

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                              ต้องเปิด option vertical sync ครับ มันจะทำให้ framrate ในเกมส์ วิ่งเร็วไม่เกิน refresh rate ของ จอ LCD

อันดับแรก ลองเปิด option vertical sync ในเกมส์ก่อนนะ เกมส์ใหม่ๆจะมี option นี้

ถ้าไม่ได้ผล ยังเป็นอยู่

ไปเปิด option นี้ ใน driver ของการ์ดจอนะ แล้วก็เอาติ๊ก Application-controlled ออกด้วยนะครับเพราะผมเคยปรับในเกมส์แล้วมันไม่ได้ผล ดูรูปประกอบ

ของคุณจะไม่เหมือนตัวอย่างนี้อ่ะ driver ใหม่ๆจะเป็นอีกแบบ

ถ้าเป็น ATI ละครับท่าน ต้องปรับตรงไหนครับ

Comment

Working...
                              X