Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140มีข้อสงสัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140มีข้อสงสัย

ผมใช้E2140อยู่มีข้อสงสัย ขออถิบายเป็นข้อๆนะครับ
    1.E2140 ตัวนี้ใช่ M0 ที่เขาว่ากันหรือปล่าว(ตามรูป)

2.ผมใช้แรมCrucial Ballistix เลยลองคล็อกเล่นๆ
    ในไบออส System Memory Multiplier (SPD) ปรับทดได้3ระดับ auto , 2.66 , 3.33 ,4.0+
    ถ้าปรับไปที่2.66ในรูปโปรแกรมcpu-zทำไม DRAM Frequency กับ FSBRAM ไม่ขึ้นครับ มันมีปัญหาอะไรหรือปล่าว

ใครพอให้ความรู้ได้ช่วยบอกทีครับ

L2 จะเป็นรุ่นเก่า M0 จะเป็นรุ่นใหม่

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
      L2 จะเป็นรุ่นเก่า M0 จะเป็นรุ่นใหม่
      แล้วตกลงของผมใช่M0หรือปล่าวครับ สงสัยอะ

Comment

M0 ครับ

Comment

อยากรู้ข้อ2ด้วย มีใครตอบได้บ้างครับ แล้วมันจะมีปัญหาอะไรปล่าว กังวลนิดๆอะ

Comment

ไม่มีปัญหาครับ แล้วทำไมไม่ทด 3.33 แต่CL 5-5-5-15

Comment

ใช่ Rev. MO

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                ไม่มีปัญหาครับ แล้วทำไมไม่ทด 3.33 แต่CL 5-5-5-15
                ทด 3.33 CL 5-5-5-15 FSB Clock320 MHz เข้าวินโดว์ไม่ได้อะครับ
                ผมก็คล็อกไม่ค่อยเป็น ได้เท่าไหนก็เอาเท่านั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by rbclub View Post
                  ทด 3.33 CL 5-5-5-15 FSB Clock320 MHz เข้าวินโดว์ไม่ได้อะครับ
                  ผมก็คล็อกไม่ค่อยเป็น ได้เท่าไหนก็เอาเท่านั้นแหละครับ
                  เพิ่มไฟหรือยังครับ ไฟแรมซัก 2.1 ก็เหลือแล้วมังครับ ไฟCPU ก็ลดหน่อยท่าน
                  ปรับไว้ในไบออส 1.35(มันจะดร๊อบเหลือ1.30) ก็เหลือแล้ว

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                    เพิ่มไฟหรือยังครับ ไฟแรมซัก 2.1 ก็เหลือแล้วมังครับ ไฟCPU ก็ลดหน่อยท่าน
                    ปรับไว้ในไบออส 1.35(มันจะดร๊อบเหลือ1.30) ก็เหลือแล้ว
                    ตอนนี้ไฟแรมใช้2.2เลยครับท่าน
                    ส่วนไฟcpuเคยลดลงมาแล้ว เวลาใช้งานไปซักพัก มันจะขึ้นจอฟ้าอะครับ
                    ก็เลยต้องใช้ไฟcpuสูงขนาดนี้ (แล้วมันจะเป็นไรมั้ย)

ปล.สงสัยจะกลายเป็นกระทู้ถามเรื่องoverclockแล้วมั้งเนี่ย
                    มีกระทู้ไหนแนะนำการoverclockบ้างมั้ยครับ

Comment

ทด 1 : 1 เลย 2.0 แล้วขึ้นบัส

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                        ทด 1 : 1 เลย 2.0 แล้วขึ้นบัส
                        ทดเขาปรับกันตรงไหน ไม่รู้จริงๆครับ
                        ว่าแต่ไม่มีกระทู้สอนoverclockหรอครับ

Comment

Working...
                        X