Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาคับ net Maxnet 2 mb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาคับ net Maxnet 2 mb

เมื่อก่อนผมใช้ net tot 2 mb เล่น bf 2 ปิงอยุ่ที่ 50-60 มีพี่เล่น net อีกเครื่องแล้วก็น้องเล่นเกมส์ online อีกเครื่องก็เล่นได้โดยไม่มีปัญหา
    แต่ตอนนี้ได้เปลี่ยนไปใช้ net maxnet 2 mb แล้ว ค่าปิงลดลงมาเหลือ 41-47 แต่ต้องเล่นเครื่องเดียว ถ้าอีกเครื่องเปิดปุ๊บ เข้าเกมส์ online แล้วหมายถึงเข้าไปเล่นในเกมส์เลยอะครับไม่ได้โหลดแพท จะกะตุกมากปิงขึ้นลงระหว่าง 40-120 อะครับอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร เป็นที่ router ด้วยป่าวครับ เพราะเมื่อก่อนตอนใช้ tot ใช้ router 4 port แต่ตอนนี้ใช้ แบบ port เดียวเชื่อมผ่าน สวิชชิ้งฮับ อะครับ ช่วยแนะวิธีแก้ผมหน่อยนะคับ เบื่อ อยากเล่น bf2 แต่กะตุกโคดๆ
    เกือบลืม Router 1 port เป็นของ huiwai maxnet เค้าให้มา แบบ 4 port เป็นของ zy อาไรซักอย่างนี้แหละคับ และผมอยากทราบอีกอย่าง นึง คือ ถ้าผมจะเอา router Zy อาไรซักอย่างเนี๊ยมาต่อ maxnet ได้ม่ะคับเคยเอามาลองแต่ net ไม่เข้าอะคับ ช่วยทีคับ งงๆๆๆ มากๆ

น่าจะZyxel นะครับ "ไซเซ่ล"
    เอามาต่อได้ครับ
    ไปตั้งค่า VPI VCI User และ Password รวมแล้วเซฟค่าแค่นั้นเอง

ปกติ maxnet จะให้กระดาษ ที่บอกข้อมูลของเน็ตเค้ามาด้วย

Comment

อืม ขอบคุนมากๆเลยนะคับ

Comment

Working...
      X