Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอบข้อสงสัย ซิ้งค์อลูมิเนียม กับน้ำมะขาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอบข้อสงสัย ซิ้งค์อลูมิเนียม กับน้ำมะขาม

เราจะทำความสะอาดซิ้งค์ อลูมิเนียมด้วยอะไรดีที่สุด

สงสัยมานานเเล้วใช่ไหม
    มะขามเปียกกับทองเเดงก็ชมกันมาเเล้ว
    ++ตอนนี้ มะขามเปียกกับซิ้งค์ อลูมิเนียมบ้างครับ เพราะเห็นมีหลายสูตรเหลือเกิน จากที่อ่านมาเเล้ว ผมว่าคงต้องลองดูบ้าง เเต่โหดๆเเบบท่านอื่นเช่น ยาขัดห้องน้ำบ้าง กรด หรือด่างเข้มข้นบ้าง ไม่ไหวครับ เสี่ยงเกิน เลยจบข้อคาใจที่มะขามเปียก หาง่ายดีครับ

พิธีกรวันนี้คือท่านมะขามเปียก มัดละ5บาท มัดเล็กมากประมานมะขาม4-5ฝัก เเช่น้ำเรียบร้อยเเล้ว

จากนั้นนำมากรองด้วยตะเเกรง เอาชิ้นใหญ่ๆรวมทั้งกากด้วย เพราะเดี๋ยวไปเเทรกตามร่องซิ้งค์ จะงานใหญ่เสียเปล่าๆๆ

ขอเชิญพบกับ เเขกผู้มีเกียร์ติ Mr. HR-03 Rev1 สภาพทรุดโทรม

งั้นตอนต่อไป ขอเชิญเเขกลงอ่าง

ทิ้งไว้2ชม.ครับ ฟอง(ไม่ใช่ผงซักฟอกนะครับ) เกิดจาก การกัดของน้ำมะขาม เเสดงว่ามีลุ้น

ใช้เเปรงสีฟันเก่าๆ มาขัดจะได้เเวววาว

จากนั้นล้าง2-3รอบ เเต่ละรอบใช้เเปรงถูตลอดครับ พยายามล้างน้ำมะขามออกให้หมด ถ้าไม่ชัวว์ ของเอาลิ้นชิม ซิ้งค์ดูครับ ว่าเปรี้ยวไหม ถ้าล้างออกไม่หมด เดี๋ยวมีเฮ พอเเห้งจะด่าง

จากนั้นใช้ลมเป่าให้เเห้งนะครับ อย่าใช้ไดร์เป่าผม เดี๋ยวซิ้งค์จะบวมเสียรูปเนื่องจากเเรงดันในHeatPipe เจอความร้อนมาก(ถ้าอยากเสี่ยงก็เอาครับ) หรือถ้าจะเป็นเป่าด้วยเบอร์ที่ร้อนน้อยที่สุดครับ เอาผ้าเช็ดๆถูๆ อย่าให้เเห้งเองตามยถากรรม เพราะ จะเป็นจุดๆ.......ปิ้ง

รูปเเรก ก่อนทำ Before

หลังทำ After
    Last edited by jamesboyd; 27 Apr 2008, 21:33:23.

เเลคนิดหน่อย เลยมีกระทู้ซ้ำ

Comment

ดูในรูป Before After ไม่แตกต่าง
      รึเราตาถั่ว อิอิ

Comment

คนละสีเลยท่าน

Comment

ต้องผสม นอติลุส ด้วยช่ายป่ะถึงออกมาจะใสสะอาดหมดจดอ่ะครับ

Comment

ใหม่เลยแฮะ

Comment

...

Comment

...ระวัง นิเกิลลอกนะครับ อิอิ

Comment

แบบนี้ ซันไลด์ ก็ไม่ต่างกัน ฮ่าๆ

Comment

เยี่ยมเลยครับ เดี๋ยวเอาไปใช้มั่ง

Comment

ผมแช่นานไปหน่อย เปื่อยติดคามือเลย HR-05SLI HR-09

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                        ต้องผสม นอติลุส ด้วยช่ายป่ะถึงออกมาจะใสสะอาดหมดจดอ่ะครับ
                        ไม่เค้ย ไม่เคย ดูที่เค้าอยากให้ดูเนี่ย 555+
                        ดูขี้เล็บ มั่งดู โทรศัพท์ข้างมั่ง......เป็นนักประดิษฐ์ นี่ต้องช่างสังเกตุด้วยหรอ นึกว่ามีแต่นักสืบ

Comment

น้ำมะขามอย่างก็ไข่เจียวหมู่สับเลยคับ
                          มีปลากะป๋องข้าง ๆ ด้วย *0* ม่ายไหวแล้ว

Comment

การ์ดจอเหมือน 3870 Toxic เลย

Comment

ใช้ซิ้งรุ่นเดียวกันเลย เดี่ยวไปลองบ้าง อิอิ ขอบคุณนะคะ

Comment

Working...
                              X