Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนเท่าไหร่ถือว่าร้อนมากๆๆๆแล้ว 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนเท่าไหร่ถือว่าร้อนมากๆๆๆแล้ว 4000+

ของผม 47 - 49 ร้อนป่าวคับ

ไม่ครับ ถ้าร้อนไปมีนก็ดับเองครับ

Comment

ของผม 44 ครับ idle ใช้ sinkเดิม เติม ซิลิโคนไปด้วย

Comment

Originally posted by artm5 View Post
        ของผม 47 - 49 ร้อนป่าวคับ
        เกิน 60 ครับถ้าซิงค์เดิม ถึงจะเรียกว่าร้อนเกิน

Comment

ถ้าจำไม่ผิด ความร้อน 4000 65นาโน ไม่ oc ความร้อน idleอยู่ที่ 42-45 fullload อยู่ที่ 55-60 ห้องไม่แอร์นะครับ
          ถ้า oc ไป 2.9 ความ idle อยู่ที่ 45-50 full load อยู่ที่ 63-70หรืออาจมากว่านี้ แล้วแต่การจ่ายไฟ
          ไม่มีหลอกครับ ที่ ซิ้งเดิม idle อยู่ที 35 นอกจากพึ้งจะเปิดเครื่องหรือใช้หมวดประหยัดพลังงาน หรือไม่ก็ห้องเย็นจัด

Comment

ของจขกท. ถือว่าชิวๆครับ

Comment

Working...
            X