Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ครับเรื่อง AV-R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ครับเรื่อง AV-R

ถ้าผมจะซื้อ AV-R มาเพื่อต่อลำโพง 2 ตัว เน้นฟังเพลง กับ พวกอินทรีเกรตแอมป์ อย่างไหนจะให้เสียงดีและคุ้มค่ากว่ากันครับ แบบว่าไม่เคยลองฟัง
    Last edited by yubyernteam; 14 Apr 2008, 22:09:31.

AVR เน้นใช้งานด้านระบบเสียงมัลติชันแนล ออกแบบมาสำหรับดูหนัง\ฟังเพลง
    Integrade เน้นการใช้ stereo 2 ch เป็นหลัก ออกแบบมาเพื่อฟังเพลงโดยเฉพาะ

เสียงที่ได้จาก Integrade จะมีความเรียบเนียน ละเอียด สะอาด สัญญาณรบกวนน้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัด
    ในขณะที่ AVR เสียงจะยังมีความหยาบ และมีสากเสี้ยนหรือสัญญาณรบกวนออกมาให้เห็น(ถ้าเคยฟังเปรียบกับ Integrade มาก่อน) แต่จะได้ข้อดีในการใช้งานที่หลากหลายมาแทน

ก็ลองเลือกให้เหมาะกับการใช้งานของท่านดูครับ
    และที่สำคัญคือควรลองด้วยตัวเองจะดีที่สุด

Comment

...ถ้าคุณเน้นที่ฟังเพลงล้วนๆแนะนำที่ อินทรีเกรตแอมป์.....แต่ถ้าใช้งานหลากหลายเช่นดูหนังด้วยหรือเล่นเกมส์
      ที่ต้องการเสียงแบบมัลติแชนแนล..AVR..จะตอบสนองความต้องการได้มากกว่าครับ
      ...เอาง่ายถ้าฟังเพลงอินทรีเกรตแอมป์และ AVR ที่ราคาใกล้เคียงกันอินทรีเกรตแอมป์จะให้เสียงได้ดีกว่าพอสมควร
      เลยครับ..เน้นส่วนใหญ่นะครับ..แต่ไม่ใช่ทั้งหมด..เพราะ AVR ที่ให้เสียง Streo ที่ดีแบบที่พอฟัดพอเหวี่ยงกับ
      อินทรีเกรตแอมป์ดีๆก็มีครับ.เช่นAVR ของ NAD เป็นต้นแต่ราคาก็สูงตามคุณภาพไปด้วยเช่นกัน
      และที่สำคัญหาโอกาสไปฟังด้วยตัวเองให้ได้เป็นดีที่สุด..เพราะเรื่ยงเสียงเนี่ยจะดีหรือไม่ดี..ถูกใจหรือไม่ถูกใจ
      รสนิยมส่วนตัวของตัวคุณเองจะมีส่วนสำคัญในการตัดสินใจของคุณเช่นกันครับเพราะแอมป์แต่ละตัวมีบุคลิกเสียง
      ที่แตกต่างกันครับ...จงเชื่อหูตัวเองเป็นดีที่สุดแล้วคุณจะได้แอมป์ที่ไม่ทำให้คุณผิดหวังแน่นอน

Comment

AVR รุ่นสูงๆ บนๆ ใช้ฟังเพลงได้ครับ แต่ก็นะ avr 8-9 หมื่น ซื้อแค่ int amp 4-5 หมื่น ก็ฟังได้ดีมากๆ แล้ว

ตกใจ เห็นกระทู้เขียนว่า AV-R นึกว่า Adult Vedio - Rate R อิอิ

Comment

วันนี้ไปฟังมา เห็น ปิยะนัส ใช้ integrated notel เครื่องละ 3หมื่น ต่อกับ b&w คู่ละ 27k เปิด kenny G ฟังละ โอ้โหหห น้ำตาไหล

Comment

Working...
          X