Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรือง แรม Kingston HyperX PC2-6400 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรือง แรม Kingston HyperX PC2-6400 ครับ

ขอถามเรือง แรม Kingston HyperX PC2-6400 BUS 800 ครับ อยาททราบว่าทำไม CPU-Z มันถึงเห็นเป็น BUS 667 ไปได้ล่ะครับผมงงเลย แบบว่าแกะกล่องใหม่ๆเลยด้วยครับ ตัวนี้ อ่ะครับ

* Model : KHX6400D2LLK2/2GR
    * Type : 240-Pin DDR2 SDRAM
    * Capacity : 2GB (2 x 1GB)
    * Speed : DDR2 800 (PC2 6400)
    * Cas Latency : 4
    * Timing : 4-4-4-12
    * Voltage : 2.0V
    * Heat Spreader : Yes

เลยอยากถามผู้รู้ หรือคนที่ใช้ Ram Kingston HyperX มาช่วยให้ความกระจ่างกับผม หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ลองใส่ตัวเดียวดูว่าเป็นไหม

Comment

ท่านปรับออโต้ในไบออสไปรึป่าวครับ ถ้าปรับออโต้ไปclมันจะไม่ตรงตามสเปคด้วยนะครับ

Comment

MB ยี่ห้ออะไรครับ ถ้าที่ดีดูในCPU Z ชัวดูช่องSPD อะครับว่ามันมี 400 อะป่าว

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
          MB ยี่ห้ออะไรครับ ถ้าที่ดีดูในCPU Z ชัวดูช่องSPD อะครับว่ามันมี 400 อะป่าว
          ไม่มีครับ มันมีสูงสุดแค่ 333

Comment

เปิด everest ดูหน่อยจิ.... เดี๋ยวรู้กัน

Comment

Originally posted by butaplus View Post
              ไม่มีครับ มันมีสูงสุดแค่ 333
              ขอดูหน้าCPU Zหน่อยครับ

Comment

เขียน speed มาผิดจากรง.หยอ

อย่าไปคิดมากเราซื้อมาอัดไฟ speed ไม่สำคัญ

Comment

แฟลชมันใหม่เลยคับ เอาไห้แรงกว่านั้นไปเลย นี่แหละแรมบ้านๆ อีกตัวที่เล่นแบบวัยรุ่นเลิกเซ็ง
                  Last edited by z007; 9 Sep 2008, 23:17:42.

Comment

Originally posted by dears View Post
                    เปิด everest ดูหน่อยจิ.... เดี๋ยวรู้กัน
                    Originally posted by JINDASAMUD View Post
                    ขอดูหน้าCPU Zหน่อยครับ
                    ตอนนี้ ถอดเก็บอยู่ในกล่อง มาเกีอบเดือนแล้วครับ

Originally posted by matoom View Post
                    เขียน speed มาผิดจากรง.หยอ

อย่าไปคิดมากเราซื้อมาอัดไฟ speed ไม่สำคัญ
                    Originally posted by z007 View Post
                    แฟลชมันใหม่เลยคับ เอาไห้แรงกว่านั้นไปเลย นี่แหละแรมบ้านๆ อีกตัวที่เล่นแบบวัยรุ่นเลิกเซ็ง
                    ปัญหาอยู่ที่ตอนจะขายนี่ล่ะครับ เค้าเอาไปแล้ว เห็นเป็น bus 667 ก็เลยเอามาคืนอ่ะครับ (อันนี้ ผมก็ผิดที่ไม่ได้บอกรายละเอียดให้ครบอ่ะครับ) ผมเลยยังเก็บใส่กล่องไว้อยู่เลย รอมีตังแล้วประกอบเล่นอีกชุดอิอิ หรือว่ามีใครสนใจเอาไปลองเผาเล่นดูก่อนไม๊ครับ

Comment

จ่ายไฟไป 2.0V ดูยังครับถ้าออโต้น่าจะเป็น 1.8V

ผมดูจากสติ๊กเกอร์น่ะครับ ไม่เคยมีกะเค้าเหมือนกัล

Comment

Working...
                      X