Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 กะ 8800 gt อะคับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870 กะ 8800 gt อะคับ ^^

พอดีกะลังจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่หน่ะคับ..

แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะใช้ของอะไรดีช่วยแนะนำหน่อยนะคับ..

รวมถึงช่วยบอกราคาและยี่ห้อด้วยนะคับ..

แล้วช่วยแนะนำ power sup ให้ด้วยนะคับ..

เพราะคงต้องเปลี่ยนใหม่ที่ใช้อยู่มันแถมมากะเคส..

ยังไงรบกวนด้วยนะคับ..(ผมเน้นเล่นเกมคับ ^^)

ชอบอันไหน เอาอันนั้นครับ 2 ตัวนี้ ความคุ้ม ความแรง กินกันไม่ลง ครับ
    ตามสบายครับ ส่วนรุ่น แนะนำ

ประหยัดงบ Spark
    มีตังค์ Sapphire PowerGay XFX เป็นต้นครับ

PSU ควรไฟล์เต็ม 460W ขึ้นไปนะครับ ถ้าทั้ง sys ของไม่มาก

Comment

500W วัตต์เต็มครับ น่าจะเอาอยู่ หรือไม่ก็เล่นพวก 600+ ไปเลย แบรนฮิตๆราคางามๆเบาๆ ก็มีเยอะครับ

8800GT ถ้าอยากได้การ์ดสวยๆ กล่องงามๆ เอาไปตั้งบูชาด้วย แบบ ขัดถูขัดถูทุกวันแถมประกันชั้น1 ต้อง XFX จิ

แต่ถ้าเอาคุ้ม+ราคาเบาๆ SPARK ZERO ง้าบ

ปล.ความเห็นส่วนตัวเห็นท่านบอกเน้นเล่มเกมผมแนะ 8800GT ไปเลยดีก่า

Comment

คับขอบคุนคับ..

แต่ใจผมรุสึกอยากได้ 3870 มากก่าอะคับ..

แต่ดูจากหลายๆที่แล้วบอกกันว่าเล่นเกม 8800 gt ดีก่า..

มันแตกต่างกันมากรึป่าวอะคับ..

Comment

ก็ไม่มากนะครับ บางเกม HD3870 ชนะด้วยซ้ำนะครับ

ก็อยากเอา HD3870 ก็ เชิญเลยครับ ไม่ต่างกับ 8800GT มาก คือ เล่นเกมลื่น มันก็ลื่นด้วยกัน เล่นเกมกระตุกมันก็กระตุกเหมือนกันน่ะครับ 2 ตัวนี้ ไม่หนีกันมาก สรุปชอบ HD3870 ก็เอา เลยอ่ะครับ หรือรอฟัง จาก คห อื่นก่อนก็ได้นะครับ

Comment

คับแล้วถ้า 3870 นี่เปนของยี่ห้ออะไรดีอะคับ ??

Comment

Sapphire ไม่งั้นก็ PowerColour นะครับ เนื้องานค่อนข้างดี

Comment

คับขอบคุนคุน x1950Pro มากเลยคับ ^^

Comment

NVIDIA 8800 GT เน้นเล่นเกมส์ครับ XFX หรือ ไม่ก็ GIGABYTE

Comment

ฟันธงว่า 8800 GT โลด

Comment

Originally posted by *-LuCifer-* View Post
                      คับขอบคุนคับ..

แต่ใจผมรุสึกอยากได้ 3870 มากก่าอะคับ..

แต่ดูจากหลายๆที่แล้วบอกกันว่าเล่นเกม 8800 gt ดีก่า..

มันแตกต่างกันมากรึป่าวอะคับ..
                      8800GT โลด เล่นเกมส์ลื่นไม่มีปัญหา driver ดูหนัง Hi-Def ก็แจ่ม

Comment

8800 GTคับ 100เปอเซง

Comment

8800GTคับ แต่ถ้าชอบATI 3870เอมาModbios แว้วลากต่อ แรงพอๆกับ8800GT ลากไป700 เลย

พอกานคับ เล่นมา2ตัวแว้ว แต่เกมบางเกมม่รู้นะ อิอิ

Comment

เท่าที่ดูผลทดสอบจากหลายๆเกม 8800GT เหนือกว่าอยู่หน่อย ไม่***งกันขนาดเห็นได้ชัด

Comment

Working...
                            X