overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: ผมกำลังหาซื้อเม้าส์เทพๆสวยๆซักตัว ช่วยแนะนำทีนะครับ..

OverclockZone Member dol2aemon's Avatar

Default ผมกำลังหาซื้อเม้าส์เทพๆสวยๆซักตัว ช่วยแนะนำทีนะครับ..

พอดีผู้อุปการะจะสนับสนุนก็เลยอยากได้เม้าส์ดีดีซักตัว ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วก็ การ์ดจอของ Asus EN9800GX2 เนี่ย ผมจะทำงานด้าน animation graphic design 3D ประมาณเนี่ย คุ้มไหมครับกับเจ้าตัวนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่า 9800GTX นี่ดีกว่าเจ้า 9800GX2 หรือยังไง ช่วยแนะนำ 2เรื่องนี้ด้วยนะคร้าบบบบบ ^;^"

OverclockZone Member 666's Avatar

razer เท่านั้น

OverclockZone Member Metherlence's Avatar

ที่จริงผมอยากได้ Microsoft Habu แต่มันแพงเวอร์มากๆ
    อยากแนะนำยี่ห้อ Razer ครับ ราคาอาจจะแพงกว่าเมาส์ทั่วไป แต่ Feature มันก็เพิ่มมาตามราคาน่ะคับ

OverclockZone Member dol2aemon's Avatar

ถ้ามีรูปให้ดูจะขอบคุณมากเลยครับเป็นอีกทางเลือกในการตัดสินใจเพราะผมก็ไม่รู้เรื่องรุ่นเม้าส์หลอกครับ

OverclockZone Member

ถามหน่อยดิ เมาส์ที่มี DPI สูงๆมันดียังไงอะคับ มันจะลื่นขึ้นเหรอครับ

อยากได้ไปเล่นเกมส์อย่างเดียวแนว FPS ถ้าเมาส์ที่ DPI สูงๆ อย่าง 3000 เวลายิง มันจะบังคับเป้า ไม่ค่อยได้ใช่ปะคับ เพราะว่ามันลื่นเกิน ถูกปะคับ

OverclockZone Member Metherlence's Avatar

รูปเมาส์หาดูในเว็บผู้ผลิตเลยคับ http://www.razerzone.com/
    ส่วนหาซื้อง่ายสุดก็ร้าน busitek

เมาส์ DPI สูงๆ มันไวครับ แต่เพราะเนื่องจากผู้ใช้ ใช้มะเป็น หุๆ

วิธีคือ เมาส์ DPI สูงๆมันจะอ่านการเคลื่อนที่ละเอียดมาก
    ดั้งนั้นให้ไปปรับค่า sensitivity/sensitive ในเกม
    หรือ motion speed ใน windows ให้ น้อยลง

ยังไงผมก็ยืนยันว่าเมาส์ DPI สูงจะขยับได้ดังใจกว่าเมาส์ปกติทั่วไป
    ยังไม่รวม feature อื่นๆ ในเมาส์เช่น chip ในเมาส์หรือ 3g laser

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

ส่วนเรื่อง VGA card เนีึ่ย ถ้าทำงาน3d designหนักๆๆ จริงๆๆ ใช้9800GX2 ก็พอได้อยู่ครับ
    แต่ต้อง ไปmod quadro
    แต่ก็ระวังนิดนึงครับ VGA มันจะทำงานหนักเกินกว่า ความสามารถ มันจะไปก่อนไวอันควรครับ
    เคยลอง 8800GTS mod guadro 1 สัปดาห์เท่านั้น ลงโรงสนิทครับ
    แล้วถ้าอาการที่เสียหนักๆๆ ก็เคลมไม่ได้อีก T_T พอดีตอนนั้นใช้ XFX เลยเคลมได้ครับ

ถอยquadroไปเลยครับ

OverclockZone Member guesstp's Avatar

microsoft sidewinderเท่านั้น

OverclockZone Member nameless's Avatar

ผมชอบพวก G5 มากกว่านะ

MS Side มันดูล้ำยุคไปหน่อย

Razor พวกนี้ ไม่ค่อยแตะเลย รุ่นล่างๆ เป็นพลาสติก รุ่นบนๆ ดันเป็นยาง ใช้ๆ ไปถลอกหมด

ใช้เม้าส์ DPI สูงมาก ๆ เวลาเล่นจริงต้องไปปรับในเกมส์ให้มันช้า ๆ เพราะถ้าไม่ปรับเวลาเล่นมือไม่นิ่งแบบเครื่องจักรคลิกทีเดียวเป้าไถลไปไหนต่อไหนเลย

ส่วนตัวผมก็ชอบ razer นะครับสวยดี แต่ไม่รู้รายละเอียดมาก อยากได้ dpi ดีดี แล้วก็ออฟชั่นเม้าส์เจ๋งๆผมเลยต้องหาข้อมูลก่อนซื้อให้ดีดีหน่อยเด๋วซื้อมาแล้วไม่พอใจแย่เลย ฮึฮึ

ส่วนการ์ดจอผมเห็นเค้าจะมี 9900GTX กับ 9900GX2 แล้วนี่ครับ ผมอาจจะรอดูก่อนเลขสวยดีแต่คุณภาพยังไงกันหนอ รอต่อไป^;^"

Razer Lanchesis นี่ที่พันทิพมีมาขายหรือยังอ่าครับ

แล้วร้าน busitek นี่อยู่ที่ไหนอ่าครับ ปกติผมเข้า jedi หรือไม่ก็ tkcom อ่ะครับ

OverclockZone Member WerDerMor's Avatar

ของ Microsoft ดีมากครับผมไช้อยู่ตัวนี้สีดำ ตัวละ 500 กว่าบาท แต่ต้องดีจิงๆแถมเบามือดีด้วย

OverclockZone Member WerDerMor's Avatar

copy มาจากเว็บนะคับ: บิซิเทค คอมพิวเตอร์ 604/3 อาคารพันธุ์ทิพย์พลาซ่า ชั้น 4 08-9766-7676
    Razer Lachesis 2590
    Razer CopperHead 2150
    Razer DiamondBlack 1600
    Razer Krait 1200
    Razer ProClick V1.6 1650

ส่วนตัวผมชอบ Design ของ Microsoft
    ชอบสถาปัตยกรรมของ Razer
    แต่ไม่ถูกกะ Logitech ยกเว้น Joystick ของมัน ไม่รู้ทำไม ฮ่าๆๆ

Quote Originally Posted by Metherlence View Post
    copy มาจากเว็บนะคับ: บิซิเทค คอมพิวเตอร์ 604/3 อาคารพันธุ์ทิพย์พลาซ่า ชั้น 4 08-9766-7676
    Razer Lachesis 2590
    Razer CopperHead 2150
    Razer DiamondBlack 1600
    Razer Krait 1200
    Razer ProClick V1.6 1650

ส่วนตัวผมชอบ Design ของ Microsoft
    ชอบสถาปัตยกรรมของ Razer
    แต่ไม่ถูกกะ Logitech ยกเว้น Joystick ของมัน ไม่รู้ทำไม ฮ่าๆๆ
    เหมือนผมเลยไม่ถูกกะ Logitech ไม่ชอบ Logitech
    ผมถูกกะ Microsoft มาก ไม่ว่าเม้าส์หรือ คีบอด
    เป็นความชอบส่วนตัวของผม แล้วราคามันไม่เวอร์เท่าไหร่กะลังดี อิอิ

คีบอร์ดผมก็ชอบของ Razer สวยดรเหมือนกัน แต่ไม่รู้ คีบอดเค้าดูอะไรตรงไหนว่าดีช่วยแนะนำการเลือกดูคีบอดเทพด้วยก็ดีนะครับ แฮะแฮะ อยากเปลี่ยนยกเซท

OverclockZone Member knarkbua's Avatar

ดัน..

กำลังอยากได้เมาส์ใหม่ อยากรู้เหมือนกัน -.-

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

แนะนำเม้าท์ A4Tech X7 ครับ เม้าท์เลเซอร์ราคาถูก ปรับความเร็วได้ถึง 2500 DPI นํ้าหนักพอดีๆ เหมาะสำหรับคนมือใหญ่ ใช้มา 5-6 เดือนละ ยังไม่แป็กเลย ค่าตัว 700กว่าๆเท่านั้น ผมว่าประสิทธิภาพพอๆกับเม้าท์ราคาเป็นพันเลยนะ

http://www.razerzone.com/gaming-guide/
    โหลดอันนี้ไปอ่านกันนะครับ สำหรับเกมเมอร์ที่ชอบจับเมาส์ผิดๆ แล้วก็สรีระในการเล่นผิด
    Professional Gamer เขาไม่นั่งเล่นตัวงอกันนะครับ มันเป็นเรื่องเดี่ยวกับสมาธิด้วย
    อาวุธหลักที่โปรควรจะมีไว้คือ Mouse(High DPI), MousePad(Depend), Keyboard(with Shotcut Key) และที่สำคัญมากๆ ขาดไม่ได้เลย คือ Headphone หูฟังนั่นแหละครับ

เพราะงั้นเมาส์ตัวละ 5พัน แต่ Keyboard 200, ลำโพง 400 ก็ไม่ได้ทำให้เราบินได้ ฮ่าๆ

ปล. Eng 100% (ถ้าอยากให้แปลให้บอกได้เน้อ)
    ปล. แก้คำผิดแว้วนะ
    Last edited by Metherlence; 16 Apr 2008 at 03:50:49.

Quote Originally Posted by Metherlence View Post
    http://www.razerzone.com/gaming-guide/
    โหลดอันนี้ไปอ่านกันนะครับ สำหรับเกมเมอร์ที่ชอบจำเมาส์ผิดๆ แล้วก็สรีระในการเล่นผิด
    Professional Gamer เขาไม่นั่งเล่นตัวง้อกันนะครับ มันเป็นเรื่องเดี่ยวกับสมาธิด้วย
    อาวุธหลักที่โปรควรจะมือไว้คือ Mouse(High DPI), MousePad(Depend), Keyboard(with Shotcut Key) และที่สำคัญมากๆ ขาดไม่ได้เลย คือ Headphone หูฟังนั่นแหละครับ

เพราะงั้นเมาส์ตัวละ 5พัน แต่ Keyboard 200, ลำโพง 400 ก็ไม่ได้ทำให้เราบินได้ ฮ่าๆ

ปล. Eng 100% (ถ้าอยากให้แปลให้บอกได้เน้อ)
    เยี่ยมครับ เอาเม้าส์เทพมาแต่ใช้งานไม่ครบถ้วนมันก็คือเม้าส์ไม่ถึงพันนั่นเอง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks