Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสของผมมันดังอิ๊ดๆๆพร้อมกับไฟกระพริบ มันเป็นไรเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสของผมมันดังอิ๊ดๆๆพร้อมกับไฟกระพริบ มันเป็นไรเปล่าครับ

พิ่งซื้อโน๊ตบุ๊คของ Asus รุ่น A8dc (turionx2 TL60 0 2.0G) มาเมื่อเดือนก่อน ก็ไม่ทันสังเกตอ่ะครับว่ามันมีเสียงตั้งแต่ซื้อมาหรือเปล่า แต่รู้สึกช่วงสองวันนี้เสียงมันดัง(พอไฟฮาร์ดดิสกระพริบมันก็ดังขึ้นมา) คือจริงๆมันก็ไม่ได้ดังมากหรอกครับ แต่เวลานั่งทำงานเงียบๆจะได้ยินชัดเจน ยิ่งเวลาที่มีการถ่ายข้อมูลเสียงก็จะดังยาวเลย โดยปกติผมใช้desktopก็ไม่มีเสียงนะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าNotebook นี่มันยังไง รบกวนผู้รู้หรือคนที่ใช้Notebookรุ่นนี้อยู่ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างแรงครับ

อ้ออีกเรื่องครับ ไฟฮาร์ดดิสมันกระพริบตลอดเวลาครับถึงแม้ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรไว้ไม่รู้ว่าปกติเปล่า

ที่ไฟกระพริบต้องดูว่า Process ไหนใช้งานอยู่ครับ

แล้วถ้ามันไม่จำเป็นก็ปิดไปซะ

แต่ถ้าดูแล้วมันแปลกๆก็ไวรัสครับ

ส่วนเสียงนี่ไม่แน่ใจ น่าจะเกิดจากภายในมีสายไรไม่แน่น ยกไปศูนย์ครับ ให้เขาดู

Comment

ถ้าเสีัยงมันดัง
      แกรกๆๆ เนี่ยคับ น่ากลัวสุดๆๆ

Comment

Working...
      X