Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ wireless ไม่ได้ มันขึ้น "acquiring network"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ wireless ไม่ได้ มันขึ้น "acquiring network"

ใช้ linksys wga200g ต่อเน็ตกับเครื่อง pc 2 เครื่องก็ปกติดี

แต่พอเพื่อนมาบ้านเอา Notebook มาต่อ wireless มันเข้าเว็ปไม่ได้ มันขึ้น "acquiring network"

แก้อย่างไรดีครับ

มันต้อง เซต - ตั้งค่า อะไรที่ modem เปล่าครับ

เอาแบบว่า เอาคอมเครื่องอื่น มาต่อ wireless ได้เลย แต่ใส่ passwardswireless ตอนเข้า แล้วเล่นเน็ตได้เลย

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by แว่น; 15 Apr 2008, 06:03:22.

มีอยู่ 2กรณี
    1.ไม่ได้เปิด DHCP
    2.ใส่ Network Key ผิด

Comment

ถ้ามีการตั้ง Fix Ip ก็อาจจะเป็นที่ IP ชนกันครับอีกอันนึง

Comment

ไม่ได้ตั้ง ip ไรเลยครับ เพราะตั้งไม่เป็น แหะๆ

มีอยู่ 2กรณี
        1.ไม่ได้เปิด DHCP.........................ตั้งครงไหนเหรอครับ เดี่ยวลองเข้าหาดูก่อนครับ
        2.ใส่ Network Key ผิด..................พาสถูก เข้าไปได้แล้วแต่เล่นไม่ได้ครับ

ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

ตั้งค่าถูกเปล่าครับ
          Attached Files

Comment

กรณีนี้แสดงว่าเปิด DHCP ไว้แล้ว

ต้องเช็คที่ Network Key ว่าถูกหรือปล่าวนะครับตัวอักษรพิมพ์เล็ก พิมพ์ใหญ่นี่มีค่าไม่เหมือนกันนะ
            อีกอย่างเช็คที่ Encryption Type ด้วยว่าที่ Wireless Router กะ Wireless Client ตั้งไว้ตรงกันหรือปล่าว เช่น WEP TKIP AES

Comment

ขอบคุณ คุณ Jo มากครับ .. พาสผิดจิงด้วย

ขอบคุณอีกทีคับ

Comment

Working...
              X