Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ การ์ดจอ ใหม่ให้ทีครับ รีบมาก!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ การ์ดจอ ใหม่ให้ทีครับ รีบมาก!!!

ตัวเก่าพังขึ้นมาดื้อๆ (gf mx440) ผมใช้เมนบอร์ด asus รุ่น P4SE/U2 (เก่ามาก) ผมจะซื้อใหม่วันนี้ควรซื้อตัวไหนดีครับ ใช้งานทั่วไปเล่นเกม ออนไลน์ บ้าง

7300GT ครับ

Comment

รู้สึกว่าบอร์ดตัวนี้มันรองรับแค่ 4x ใช่มั้ยครับ แล้วแนะนำรุ่นขอราคาโดยประมาณด้วยนะครับ

Comment

แล้วถ้าเอาตัว 8x มาใส่จะมีผลอะไรมั้ยครับ

Comment

4xหายากแล้วครับหา8xใส่มันก็ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

เที่ยงแล้วยังไม่มีข้อมูลเลย TT.TT

Comment

X1650Pro 256M DDR2 APG 8X - 1800฿
              GF7300GT 256M DDR2 AGP 8X - 1900฿

Comment

รุ่นที่แนะนำมาผมมาเสียบแล้วใช้ได้เลยใช่มะครับ cpu P4 2.4 แรม 512Mb

Comment

Originally posted by Handdevil View Post
                  รุ่นที่แนะนำมาผมมาเสียบแล้วใช้ได้เลยใช่มะครับ cpu P4 2.4 แรม 512Mb
                  เอารุ่น เมนบอร์ดดิ ( CPU กับ แรม ไม่เกี่ยว ) แต่แรมน้อยไปนิดนะ เพิ่มอีกซัก 512MB ก็จะดีมากๆ

Comment

เพิ่มแรมอีกหน่อยจะดีมากเลย

ส่วน VGA ก็ตามท่านบนๆ หากมีงบถึงก็สอย HD2600XT AGP มาราคาสามพันต้นๆก็ไม่ผิดกฎใด

Comment

ผมใช้เมนบอร์ด asus รุ่น P4SE/U2 ครับ คือเรื่องแรม บอร์ดมันมีมา3slot น่าจะเสียไป2เพราะลองเสียบแล้วมันไม่เห็นแรมครับ รู้สึกว่าจะรองรับ บัสแค่333ด้วยครับ แล้วเคยลองไปหาซื้อยากมาก ผมกำลังคิดว่า ซื้อแรมบัสมากกกว่า 333 มาใช้ เห็นว่ามันถูกดีและหาง่าย ซึ่งมันก็จะมีผลวิ่งแค่ 333 ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

Comment

ต้องเปน ddr เท่านั้นนะคับ แรมอะ

ส่วนถ้าซื้อ 8x มาใส่ ก็วิ่งแค่4x คับ

Comment

ครับผมขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

แล้วรุ่น GF7300GT 256M DDR2 AGP 8X - 1900฿ ที่คุณ TWK แนะนำ หน่วยความจำมันเป็น 256M DDR2 เมนบอร์ดผมจะใช้ได้มั้ยครับ

Comment

หายไปไหนซะแล้ว ใครรู้บอกทีครับจะออกไปซื้อแล้ว

Comment

Working...
                              X