Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแล้วจอไม่ติดอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแล้วจอไม่ติดอ่ะครับ

มันขึ้น No signal ตลอดเลย

เคยลองเปลี่ยนดังนี้

-ถอด VGA การ์ด ออกมาทำคว่มสะอาด - ไม่ติด
    -ลองไปต่อ กับ VGA onboard แทน - ไม่ติด
    -เอาเครื่องอื่นมาต่อ เพื่อเช็ค จอ - ติด

สรุป มันเป็นที่ การ์ดจอ หรือ เมนบอร์ดอ่ะครับ เพราะ เครื่องเพิ่งเปลี่ยน PSU มาไม่นานนี้เอง

ลองเคลียไบออสก่อนครับ ได้ไมได้ยังไงค่อยมาว่ากันอีกทีนะ

Comment

Originally posted by safe View Post
      ลองเคลียไบออสก่อนครับ ได้ไมได้ยังไงค่อยมาว่ากันอีกทีนะ

ตามนั้นก่อนครับ ถ้าำไม่ติด ต้องลองไล่อุปกรณ์แต่ละชิ้นดู เริ่มตั้งแต่ ง่าย ๆ ก็การ์ดจอ แรม ถอดมาขัด ใส่บอร์ดเดิมและบอร์ดตัวอื่นดู ถ้าใส่บอร์ดตัวอื่นติดก็ เหลือแค่ cpu บอร์ด และจอมอนิเตอร์ละครับ

(ผมก็เคยเป็นนะ เปิดมาไม่มีอะไรโผล่ออกหน้าจอเลย บอร์ดก็ไม่ร้อง ผลสุดท้ายถอดทุกอย่างออกมาลองกะคอมอีกเครื่อง ถึงรู้ว่าบอร์ดมันพัง)ฮิ้ว

Comment

หุๆๆเป็นเหมือนกันเลยอ่า หาสาเหตุไม่เจอเลย ขนาดเคลียไบออสแล้วมันยังไม่ติดเลยอ่า

Comment

ลองทดสอบเฉพาะ PSU เพียวๆ มันติดไหม?

Comment

Originally posted by โชติก View Post
            ลองทดสอบเฉพาะ PSU เพียวๆ มันติดไหม?
            จาทดสอบยังงายดีอ่า

Comment

ผมก็เป็นครับ หายแล้ว เพราะแยกทุกส่วน ประกอบใหม่

Comment

ผมเป็นครับ ของผม น่าจาเกิดจากกาดจอกับ จอไม่รับกันครับ

เพราะใช้กาดจอเเก่า6600 ใช้ได้มา2ปี แต่พอเปลี่ยนมาเปน76gs ddr3 จอไม่ติดซะงั้น ทำทุกอย่างก้อไม่ติด

เลยเปลี่ยนเปน79gsก้อยังไม่ติด

เลยซื้อจอใหม่ เป็นlcd จบ.

Comment

ซื้อคอมใหม่ดีก่า เอิ๊กๆ
                  ได้ของใหม่ด้วยยกชุดเรย

Comment

ผมมีเครื่องเก่าอยุ่เครื่องนึงนะอายุก้4ปีเห็นจะได้ละมันเป็นออนบอด ก็อาการเหมือนท่านน่ะหล่ะ ต่อแอลซีดีแล้วไม่ติดแต่ต่อcrtธรรมดามันติดเหอๆ

Comment

มีเสียงที่ไบออสหรือป่าวครับ

Comment

น่าสงสัย เมนบอร์ด

Comment

Working...
                        X