Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อมูลดีดีมาฝากชาวมิตรรักชาว OCZ คร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อมูลดีดีมาฝากชาวมิตรรักชาว OCZ คร้าบ

พอดีได้มีโอกาสขึ้นบทความ ทดสอบฮีทซิงค์แบบฮีทไปป์ที่มีขายในไทยทั้งหมดสิบสี่รุ่น (เฉพาะที่ยังมีขายอยู่ ณ ชั่วโมงนี้) น่ะครับ ก็เลยเอาข้อมูลมาฝากกัน

ทดสอบกันกลางห้างพันทิพย์ครับ อุณหภูมิไม่ร้อนไม่เย็น (บริเวณลานโปรโมชั่น) คงที่อยู่ราว 28c ครับผม

http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=322&page=1

อันนี้แบบเต็มรูปแบบนะคร้าบ

ทดสอบกับซีพียู QX9650 @ 3.66 (333*11) Vcore 1.5 ในไบออสครับ (มีดรอปในวินโด้อีกนิดหน่อย)

หวังว่าข้อมูลคงจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะครับ น้อมรับคำติชมครับ และการทดสอบอาจมีการผิดพลาด รายละเอียด ลองเบิ่งเอาในบทความน่ะครับ ยินดีตอบข้อซักถาม (ไปถามที่กระทู้วิจารณ์ที่เวบได้เลยครับ)
    Last edited by Northbridge; 15 Apr 2008, 16:02:17.

ร๊อกเก็ต เราไม่ติดเลย เหอๆ แสดงว่าของเราโหล

Comment

ห้องแอร์หรอ แอมเบี้ยน28เอง ในคอมผมตอนนี้แอมเบี้ยน40ละ -*-

Comment

ใช้ซีพียูอารายไม่บอก จะเอาอะไรไปเปรียบเทียบละนั่น แต่อย่างน้อย G-Power Pro ของตูก็เย็นกว่าของมันหละวะ(นอกห้องแอร์)

******ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ******

Comment

แหล่มครับ

Comment

Originally posted by kk View Post
            ใช้ซีพียูอารายไม่บอก จะเอาอะไรไปเปรียบเทียบละนั่น แต่อย่างน้อย G-Power Pro ของตูก็เย็นกว่าของมันหละวะ(นอกห้องแอร์)

************ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ************
            ตามไปใน link ของ vmodtech สิครับ มีบอก หุหุ

Comment

สุดๆ อ่ะ TR 120 EX ของเราก็ประมารนี้เลย

Comment

แล้ว OCZ VENDETTA และ OCZ VENDETTA 2 มันมีขายไหมครับตอนนี้

Comment

มาตัวไหนมาล้มแชมป์ยากแฮะ....

Comment

120ชนะอีกแระ ไม่มีเทสกับstock fanเหรอ55+

ปล.เจ้าพ่อฮีตซิงค์ไมลดได้น้อยจังอ่ะ

Comment

ทะไม่เจ้า IFX 14 ร้อนจังงิ ไส่พัดลมกี่ตัวเนี่ย ถ้า2ตัวน่าจะเย็นกว่านี้

Comment

แหล่มเลย....

Comment

ท่าน Northbridge มาเองเลยเหรอ

Comment

ตกลง 9700LED มันเย็นกว่า 9700NT เหรอเนี้ย

Comment

120 eXtreme ก็ชนะอยู่ดี

Comment

Working...
                              X