Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองอัด Q6600 อีกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by matoom View Post

ขำๆครับอย่าคิดมากเพื่อนๆคอยมาให้กะลังจาย

ถ้าจะเอารันผ่านหมดต้อง 3.91 ไฟ 1.6 ครับ สี่หัวลมนี่คุมยากมาก

4.15 Hyper Pi 1M เอาแค่พอรู้ว่ารันได้ไม่ดับแต่ 24/7 คงไม่ไหว
    ผมก็ Test ได้เท่าท่าน Matoom เหมือนกันผ่านหมดที่ 3.9 ไฟ 1.65 ปรับ SPD 2.0 Timmimg ปล่อย Auto และ Test ผ่านทุกโปรแกรม

แต่ 4.15 เนี่ยดิอยากได้มั่งอ่ะ ไปยังไงครับ ลองแล้วมันไม่เข้า Windows เลย จอดำมืดอย่างเดียว เต็มที่ได้แค่ 4.05 เท่านั้นที่ Test Super Pi ได้
    Last edited by naymong; 16 Apr 2008, 16:45:54.

Comment

สี่หัวเล่นอยากกว่ากว่าสองหัวหรอครับ แล้วมันเล่นอยากกกว่าตรงไหนครับ

Comment

ได้ E8200 มายังลุงเต้ค้าบ อยากเห็นผลเทส อิอิ

Comment

Originally posted by matoom View Post

ขำๆครับอย่าคิดมากเพื่อนๆคอยมาให้กะลังจาย

ถ้าจะเอารันผ่านหมดต้อง 3.91 ไฟ 1.6 ครับ สี่หัวลมนี่คุมยากมาก

4.15 Hyper Pi 1M เอาแค่พอรู้ว่ารันได้ไม่ดับแต่ 24/7 คงไม่ไหว
          อ่อนขี้ว่ะ แสรดดดดดดด

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
            เห็นด้วยครับ อิอิ
            เกิน 3.8 ขึ้นไป ความร้อน จะเพิ่มแบบมหาศาลเลย ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
            ที่จริงมันร้อนไม่มากแต่เทสสี่หัวไฟเยอะมันไม่เสถียรอะครับ

Originally posted by naymong View Post
            ผมก็ Test ได้เท่าท่าน Matoom เหมือนกันผ่านหมดที่ 3.9 ไฟ 1.65 ปรับ SPD 2.0 Timmimg ปล่อย Auto และ Test ผ่านทุกโปรแกรม

แต่ 4.15 เนี่ยดิอยากได้มั่งอ่ะ ไปยังไงครับ ลองแล้วมันไม่เข้า Windows เลย จอดำมืดอย่างเดียว เต็มที่ได้แค่ 4.05 เท่านั้นที่ Test Super Pi ได้
            น่าจะเป็นที่ไฟครับลองปรับไฟลงมาหน่อยอาจจะได้ก็ได้ ตัวของผมนี่ 4G ไฟ 1.6 เทส 1MX4 ผ่านครับ

Originally posted by okinava30 View Post
            สี่หัวเล่นอยากกว่ากว่าสองหัวหรอครับ แล้วมันเล่นอยากกกว่าตรงไหนครับ
            หัวมันเยอะกว่า น่าจะร้อนกว่าด้วยครับ

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
            ได้ E8200 มายังลุงเต้ค้าบ อยากเห็นผลเทส อิอิ
            E8200 เดี๋ยวไปรับวันศุกร์ครับ พอดีเมื่อเย็นจับ 2160 มาอัดเล่นปรากฎว่าวิ่งดีเดี๋ยวขอสนุกกะ 2160 ก่อนนนะ..อิอิ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            อ่อนขี้ว่ะ แสรดดดดดดด

เอาบ้องมาดิ

Comment

ขอให้ E2160 แต๊บ

ตัวนั้นขายปะลุง จะเอาไปประกอบชุด Happy Meal ให้แม่ใช้

Comment

มากร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

หึหึ มาเอาเคสไปด้วยเลยพี่ท่าน

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                    ขอให้ E2160 แต๊บ

ตัวนั้นขายปะลุง จะเอาไปประกอบชุด Happy Meal ให้แม่ใช้
                    ตัวนี้หลุดมาขอเก้บยาวแระลุง ขายก็ได้ไม่กี่ตัง

Originally posted by เอก(โอโซน) View Post
                    มากร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Originally posted by MXdeFunk View Post
                    หึหึ มาเอาเคสไปด้วยเลยพี่ท่าน
                    พร้อมทุกอย่างครับขาดแต่เงิน

Comment

เห็นใครบอกรับซื้อ CPU เสียๆ นะ เอาไปทำพวงกุญแจ

Comment

ตัวนี้หลุดมาขอเก้บยาวแระลุง ขายก็ได้ไม่กี่ตัง

พร้อมทุกอย่างครับขาดแต่เงิน

Comment

ตอบให้ที่นี่นะครับ มีบางท่านถามว่าไฟเท่าไหร่ อุณหภูมิยังไง

ที่ 4.15 ไฟ CPU ตามรูปครับ 1.72
                          PLL 1.9
                          NB 1.5X
                          FSB 1.5X
                          SB Core 1.6
                          ผมใช้ sink U120X + FM121 เปิดแอร์ 25
                          ส่วนอุณหภูมิลืมเซพไว้ แต่ที่จำได้
                          3.8 orthos 15 นาที FL 53-55 ไฟประมาณ 1.6
                          3.92 Hyper PI32MX4 FL 45 ไฟประมาณ 1.6
                          Attached Files
                          Last edited by matoom; 18 Apr 2008, 00:00:35.

Comment

ดูกี่ทีๆ ก็อ่อนขี้จริงๆ ครับ 555

Comment

เเรงจัด ถ้าใช้งานจริงทั้งเเบบนี้ หล่ะ สุดยอด

Comment

Working...
                              X