Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโปรแกรมเกี่ยวกับ HDD ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโปรแกรมเกี่ยวกับ HDD ครับผม

HD Tune

Benchmark: ทดสอบประสิทธิภาพ
    Info: บอกคุณสมบัติ
    Health: สถานะ
    Error Scan: ตรวจ bad มั้ง
    Temperature display : ความร้อนของ hdd

>> Download <<

ลองใช้ได้ครับผม

มีของเล่นอีก แล้ว lol

ขอบคุณ ครับ
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

อิๆ มีฟรีแวร์มาเสนออีกรอบครับ

Folder2ISO

สรรพคุณ:สร้าง iso file จากโฟลเดอร์ในเครื่องได้เลย ที่สำคัญ ฟรีแวร์ครับ

วิธีใช้ก็

Step 1: รันโปรแกรม
      Step 2: brows ตำแหน่งที่ต้องการรวมเป็น iso
      Step 3: เลือกตำแหน่งที่ต้องการเก็บไฟล์ iso ที่สร้างแล้ว

Step 4: กดปุ่ม generate ได้เลย
      Folder2Iso

LC ISO Creator
      คล้ายกันครับสร้าง iso
      LCISOCreator

Comment

ขอถาม ท่าน จขกท. นิดครับ ว่า .
        - ถ้า มี HDD มากกว่า 1 ลูก โปรแกรมมันจะแสดงอุณหภูมิ ทุกลูก เลยไหมครับ หรือ ต้องเลือกให้แสดง แค่ลูกใดลูกหนึ่งครับ?

Comment

ตอบครับคือว่าตอนนี้ผมไม่มีเครื่องที่มี hdd หลายก้อนในการทดสอบครับ
          รบกวนใครมีก็ทดสอบด้วยนะครับ อิๆ

Comment

อยากได้ หลายๆ ตัว แนะนำ SpeedFan ครับ

ตัวนี้ เ็ห็นแค่ ตัวเดียว แต่ผม ชอบตรง เช็ก Bad

ผม มี ฮาสดิส 3 ลูก เซ็กผ่านไป แล้ว 2 เขียว ขจี่

300 GB กำลังจะเสร็จ ^^
            ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
            ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
            ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
            sigpic

Comment

และ แล้วก็เสร็จ

ผ่าน ทั้ง 3 ตัว

ป.ล เครื่อง ผม ไม่เคยปิด เปิด 24 ตลอด lol
              sigpic

Comment

ขอรับไปเล่นด้วยคนครับ

Comment

เก็บไว้ไม่เสียหาย... ขอโหลดด้วยคนคร้าบบบบ

Comment

ขอบใจสำหรับ โปรดีๆ ที่มาให้ลอง

Comment

ขอบคณครับสำหรับโปรแกรมดี ๆ วันหน้าถ้ามีอีกเอามาแนะนำอีกนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวต้องไปลองซ๊าหน่อย

Comment

ขอใช้หน่อย ขอบคุณครับ.

Comment

Originally posted by colingpowder View Post
                            ขอถาม ท่าน จขกท. นิดครับ ว่า .
                            - ถ้า มี HDD มากกว่า 1 ลูก โปรแกรมมันจะแสดงอุณหภูมิ ทุกลูก เลยไหมครับ หรือ ต้องเลือกให้แสดง แค่ลูกใดลูกหนึ่งครับ?
                            จะมีเมนูdrop downให้เลือกครับ
                            เคยต่ออยู่ครั้งนึง

Comment

Working...
                            X