Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับมา 3 วัน จะให้มัน extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเปลี่ยนมาใช้ P35 ดูซิครับ อาจลากง่ายกว่า 965 มั้ง

Comment

Originally posted by braviax250 View Post
      ลองเปลี่ยนมาใช้ P35 ดูซิครับ อาจลากง่ายกว่า 965 มั้ง
      CPU E8XXX จับกับ 965 บัสสูงๆไกลกว่าครับ เล่น1:1 ดีกว่า แต่มันอยู่ที่แรมด้วย ของ จขกท แรมบ้านๆ 1000ได้ก็ok แล้วครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
        CPU E8XXX จับกับ 965 บัสสูงๆไกลกว่าครับ เล่น1:1 ดีกว่า แต่มันอยู่ที่แรมด้วย ของ จขกท แรมบ้านๆ 1000ได้ก็ok แล้วครับ
        โอ้ว ความรู้ใหม่ แล้วพวก X38 - X48 มันจะลากดีกว่ามั้ยอ่ะครับ

Comment

รอตังก่อน เดี๋ยวเปลี่ยนซิงค์ หรือไม่ก็เล่นชุดน้ำ จะใช้ 4G บ้าง

ตอนนี้ไม่ไหวมันร้อนโคตรๆเลย ใช้แค่ 3.4G เอง T_T

Comment

ตอนนี้ผมเสถียรที่ 480 fsb แย้ว หุๆๆ เพิ่มมาอีก5

Comment

ใช้แค่ Ultra 120 Ex ก็เอา 4.0G อยู่สบายๆแล้วครับ อิอิ แบบว่ากลัวน้ำแตก

Comment

จัดไปงับ 32 m 2 หัว

Last edited by Auto Dark; 31 Aug 2008, 01:13:12.

Comment

จากประสบการณ์ e8200 ตัวนี้ไม่ชอบไฟเยอะคับ 3.8 ผมไฟแค่ 1.28 (cpu-z)

ก็เล่นไปเรื่อยๆคับ 24/7 จริงๆ คิดว่าไปต่อที่ 4 ได้แต่ขี้เกียจแล้วอ่ะ ฮาๆ 3.8 กับ 4.0 ใช้งานจริงมันคง

ไม่ต่างมาก

Comment

มาอีกงับ เพิ่มอีก 10 fsb เร็วขึ้นอีกนิด...แต่super pi เดิมๆๆเร็วก่านะผมว่า
                    Last edited by Auto Dark; 31 Aug 2008, 01:11:21.

Comment

E8200 4กิ๊กได้สบายๆอยู่แล้วครับ แต่เล่นเกมส์ทีไรเด้งตลอด สุดท้ายผมก็มาตายอยู่ที่ 3.8G เหมียนเดิม

Comment

หาน้ำมาลูบมันหน่อยดีก่า

Comment

Originally posted by dankdoi View Post
                          E8200 4กิ๊กได้สบายๆอยู่แล้วครับ แต่เล่นเกมส์ทีไรเด้งตลอด สุดท้ายผมก็มาตายอยู่ที่ 3.8G เหมียนเดิม
                          ถ้าเสถียรแล้วไม่เด้งแน่งับ ผม 3.92 ไม่เด้งเลยงับ รัน pi32m 2หัวผ่าน othos ได้นานๆไม่เด้ง

Comment

หุๆ เป็นเยี่ยงนี้นี่เอง ผมเองก็เพิ่งสังเกตุครับ เพราะจะเอา4ghz ให้เสถียรนี่ยากจริงๆ ไอ้เราก็อัดไฟเข้าไปพวกไฟnb vtt แต่เพิ่งมาสังเกตุเมื่อวาน เอ่อ ไฟvtt 1.5 ดันไม่เสถียร พอใช้1.4 ดันได้ แต่ไฟnb ผมใช้1.5ตลอด กรรมครับ เดี๋ยวกลับไปลองลดไฟ ไล่ไฟใหม่ แต่เราว่าcpu เราร้อนแล้วนะ บอร์ดตัวเดียวกัน fullload 55 ใช้sink mod เอา เจอของท่านเข้าไป เหอๆ หนาวครับ ไฟน้อยกว่าผม ซัดไป70กว่า

Comment

เล่นน้ำเลย ได้แรงแน่นอน

Comment

ได้บัส 490 แบบเทสhyperpi 32m สองหัวผ่านแระ ไฟvtt ต้อง1.2 เอ่อ แปลกแฮะ

Comment

Working...
                                X