Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำLCD 19" Wide Screen ซะตัวนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำLCD 19" Wide Screen ซะตัวนึงครับ

ก้งบไม่เกิน7,500 +-เเล้วขออย่าเกิน7900 (แม่ว่างั้น)

อยากได้ที่เปงDVIด้วยคับ

การ์ดผมตัวนี้http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=02-VGA-N6209

ใช่ได้ใช่มั้ยคั

พอรุ้เรื่องมาบ้างเเล้วครับ

ขอดูรุ่นแนะนำซะหน่อยครับช่วยตัดสินใจ

พรีสสส##@!

หนูกะใช้อยู่ค่ะ แต่แนะนำไม่เป็น รอท่านพี่ๆทั้งหลายมาตอบเนอะ

Comment

ผมว่า LG W1942T-bf น่าสนเหมือนกัน ชัดดีครับ ผมว่าจริงเอารูปร่าง ดูแล้วตาคุณชอบดีกว่า ค่าต่างๆมันพอกันครับ ถ้าสนใจเรื่องตัวเลขมากเกินไปมันจะเลือกยากครับ แต่เรื่องค่าอะไรต่างๆอย่าไปสนมันมากผู้ผลิตหลอกตัวเลขกันหรือป่าวก็ไม่รู้ ตอนผมซื้อ ผมก็เดินดูแล้วลองเข้าไปปรับสีต่าง แล้วตาตัวผมเองมันว่า lg w1942t มัน สว่างดีตอนนั้นเปิดเทียบกับจอกระจก ของเอเซอร์ดูแล้วมันใกล้เคียงกัน ส่วนตัวไม่ชอบจะกระจกเพาะมันสะท้อนแสงเยอะ นีคือเหตุผลส่วนตัวครับ

Comment

อิอิ

Originally posted by gobo View Post
        ผมว่า LG W1942T-bf น่าสนเหมือนกัน ชัดดีครับ ผมว่าจริงเอารูปร่าง ดูแล้วตาคุณชอบดีกว่า ค่าต่างๆมันพอกันครับ ถ้าสนใจเรื่องตัวเลขมากเกินไปมันจะเลือกยากครับ แต่เรื่องค่าอะไรต่างๆอย่าไปสนมันมากผู้ผลิตหลอกตัวเลขกันหรือป่าวก็ไม่รู้ ตอนผมซื้อ ผมก็เดินดูแล้วลองเข้าไปปรับสีต่าง แล้วตาตัวผมเองมันว่า lg w1942t มัน สว่างดีตอนนั้นเปิดเทียบกับจอกระจก ของเอเซอร์ดูแล้วมันใกล้เคียงกัน ส่วนตัวไม่ชอบจะกระจกเพาะมันสะท้อนแสงเยอะ นีคือเหตุผลส่วนตัวครับ
        ขอห้ายอย่าเจ๊บอย่าจนครับ เพี้ยง!! ก้ไม่ได้ดูไรมากอ่ะครับไม่รุ้สิครับดูตามที่เค้าเเนนนำกันอ่ะครับ

Contrast Ratio

ความเร็วในการตอบสนองภาพ

อ่ะครับ

Comment

LG W1942T-bf

Contrast Ratio ทำไมสูงจังครับ 8000:1 DFC

DFC คือไรครับต่างกันเหรอครับหรือไงเปงมาตราฐานไม่เหมือนกัลเหรอครับ

สูงๆจัง

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน LG W1942T-bf เป็น 19" W
            ในราคา 6450 บ. ที่ยังคงมี dvi ไว้
            นอกนั้นยี่ห้ออื่นๆ ตัด dvi ออกหมด

Contrast Ratio 8000:1
            แต่ไม่ใช่ซูเปอร์แมนยังไงก็ใช้ไม่เต็มที่ครับ
            ผมใช้แค่ brightness = 12% , Contrast = 32 %
            เกินกว่านี้เล่นไม่ไหว ตามีเคือง และแสบ เอาได้ง่ายๆ เมื่อใช้ไปนานๆ
            ผมปรับแค่นั้นก้ ok ใช้ติดต่อกันได้ 4-5 ชม. โดยไม่เกิดอาการทางสายตา

Comment

เอาเเล้วไงมีศัพท์อะไรเพิ่มมาอีกเเหละ

Contrast Ratio 8000:1
              แต่ไม่ใช่ซูเปอร์แมนยังไงก็ใช้ไม่เต็มที่ครับ
              ผมใช้แค่ brightness = 12% , Contrast = 32 %
              เกินกว่านี้เล่นไม่ไหว ตามีเคือง และแสบ เอาได้ง่ายๆ เมื่อใช้ไปนานๆ

ยังไงอ่ะ- -"

Comment

นั่นสิ จะให้ Contrast Ratio มาทำไมเยอะหว่า

ของผม 2000:1 ผมก็ปรับแค่ประมาณ 50/50 เอง มากเกินปวดตา

Comment

จัดหน่อยครับเล่นตัวไหนดีหว่า...ชักงงๆ

Comment

โดดไปเล่น 22 นิ้ว จะดีกว่ามั้ย สะใจกว่าเยอะ

ส่วนตัวเคยใช้ 19Wideแล้วมันไม่ค่อยสะใจ เลยขาย19 ไปแล้ว

ใช้รุ่น 932GW ดูในดิสเพล ว่าจะไปเล่นDell 22นิ้ว

Comment

งบขนาดนั้น ซื้อ 22" LCD ได้สบายๆ เลยครับ ^^

ผมใ้ช้ Acer 22" ก็สวยดีนะครับ แต่รูปร่างมันโบราณ

ส่วนภาพหน้าจอ ผมกลับถูกใจกว่าใช้ Dell 22" อีก

ยี่ห้อแพงๆ ไม่ได้ดีเสมอไปครับ เรื่องจอ LCD อยู่ที่ตาและความถูกใจ

Comment

เเนวทาง จริงหรือเปล่าไม่ทราบครับ

ช่างใหญ่ร้าน M&D Computer เขาบอกมาว่า ยี่ห้อ ซัมซุงไม่ดี ถ้าตัวไหน ไม่มีปัญหาก็ยาวเลยครับ เเต่ถ้าตัวไหน ตุกติก ก็..... เขาเเนะนำLG ส่วนตัวผม ไม่ชอบLGเพราะ ทีวี DVDมันห่วย ในที่สุดก๋รับLG 194wt ก็ดีครับ เพราะไม่เคยใช้ตัวอื่น

Comment

Originally posted by Siaman View Post
                          เเนวทาง จริงหรือเปล่าไม่ทราบครับ

ช่างใหญ่ร้าน M&D Computer เขาบอกมาว่า ยี่ห้อ ซัมซุงไม่ดี ถ้าตัวไหน ไม่มีปัญหาก็ยาวเลยครับ เเต่ถ้าตัวไหน ตุกติก ก็..... เขาเเนะนำLG ส่วนตัวผม ไม่ชอบLGเพราะ ทีวี DVDมันห่วย ในที่สุดก๋รับLG 194wt ก็ดีครับ เพราะไม่เคยใช้ตัวอื่น
                          เรากลับมองว่าซัมซุงสวยดีซะอีก

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                          งบขนาดนั้น ซื้อ 22" LCD ได้สบายๆ เลยครับ ^^

ผมใ้ช้ Acer 22" ก็สวยดีนะครับ แต่รูปร่างมันโบราณ

ส่วนภาพหน้าจอ ผมกลับถูกใจกว่าใช้ Dell 22" อีก

ยี่ห้อแพงๆ ไม่ได้ดีเสมอไปครับ เรื่องจอ LCD อยู่ที่ตาและความถูกใจ

ตัวไหนอ่ะครับ

Originally posted by kkpnova View Post
                          โดดไปเล่น 22 นิ้ว จะดีกว่ามั้ย สะใจกว่าเยอะ

ส่วนตัวเคยใช้ 19Wideแล้วมันไม่ค่อยสะใจ เลยขาย19 ไปแล้ว

ใช้รุ่น 932GW ดูในดิสเพล ว่าจะไปเล่นDell 22นิ้ว

932GW ดูเหมือนเกินงบ

Comment

อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยครับ ขอความกรุณานะครับ โปรดชี้ชัดครับ อิอิ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

จะมีใครๆมั้ยเอารุ่นมาโปรยลงไว้พื่นที่ด้านล่างนี้ เป็นวิทยานทาน คับ

Comment

samsung 943 bwx จอ 19 นิ้ว Wide Screen ใช้อยู่ก็ดี ชัดมาก ใช้การด์จอ 8800GTS

Comment

Working...
                              X