Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gview modify by OnibakuzZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gview modify by OnibakuzZ

เริ่มต้นการ MOD ด้วยการแยกเคสออกเป็นชิ้นๆ จากนั้นก็ทำการร่างแบบที่ต้องการจะตัด
    แล้วก็เริ่มตัดกันเลย

ตัดเสร็จแล้วก็ออกมาเป็นแบบนี้ จากนั้นก็ร่างแบบบนแผ่นอคิลิคแล้วก็ตัดๆ (แผ่นอคิลิคเคยใช้ทำงานอื่นมาแล้วแต่ว่ามันยังพอใช้ได้อยู่)

Comment

เจอะเสร็จก็ออกมาอย่างทีเห็น จากนั้นก็ทำการยึดกับฝาเคสแล้วลองมาประกอบดูคับ

Comment

แล้วก็เจอะด้านบนกับด้านหลังด้วย เจอะกันมันไปเลยคับ

Comment

เมื่อชิ้นส่วนพร้อมแล้วก็จับมาประกอบเลยคับ ด้านหน้าก็เจอะอีกหน่อยด้วย
          ปล.กว่าจะประกอบเสร็จเล่นเอาเหนื่อยน่าดูเลย รูปอาจจะเบลอๆหน่อยนะคับ เป็นเพราะคนถ่ายจาหลับอยู่แล้วคับ ตอนที่ถ่ายมันประมาณ ตี 3กว่าแล้ว ง่วงๆ

Comment

จากนั้นก็นำฝาเคสที่ MOD ไว้มาประกอบให้ครบ เหลือก็แต่เพียงหน้ากากด้านหน้า กันอุปกรณ์ภายใน
            ปล.ลองทายดูนะคับว่า system ของเจ้าเคสนี้มันคืออะไร

Comment

รอดูอยู่นะคร้าบบบ ออกมาท่าทางจะดูดี ...

Comment

นี่ก็คืออุปกรณ์ภายในของมันคับ หลายๆคนเห็นรูปนี้แล้วก็น่าจะพอทราบกันแล้วนะคับว่าเป็นอะไรบ้าง
                เมื่อของทุกอย่างพร้อมแล้วก็เริ่มประกอบเลย
                ปล.เพิ่งรู้ตัวนะคับเนี่ยว่าพิมพ์ เจาะ เป็น เจอะ ไปซะหลายตัว ไม่รู้ไปเบลออะไรมา 555

Comment

เด๋วเอามาลงไห้ดูต่อวันศุกร์นะคับ วันนี้มะทันแล้วเลิกงาน 5 โมง

Comment

แจ๋มคับ ^ ^ สวยดีคับ เง้อ ๆ กลับด้านเหมือนกันเยย แต่ป๋มยังม่ะเส็ดเยยคับขาดอุปกรณ์มากมาย ^ ^ ไว้เส็ดมาลงมังเง้อ ๆ ๆ ว่าแต่ด้านหน้ามันไปไหนอะคับ ^ ^
                    Last edited by aPisBot; 6 Dec 2006, 17:20:16.

Comment

สวยครับท่าน รออยู่นะครับ

Comment

สวยครับ ไฟแสบตาจัง

Comment

งามครับ อิอิ

Comment

SAAG 10s อีกคนละ มีเพื่อน อิอิ

Comment

G-view ตัวนี้ผมก็ใอยู่นะครับ ต่ผมทำล้ว ดูห่วยจริงๆๆ แถมรกด้วย

Comment

Working...
                              X