Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ 2.0 2.1 4.1 5.1 7.1 ++ ฝรั่งมันออกเสียงว่าอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ 2.0 2.1 4.1 5.1 7.1 ++ ฝรั่งมันออกเสียงว่าอะไรครับ

ถามโง่ไปป่าวไม่รู้

แต่อยากรู้จิงๆ

ทู ดอท วัน ไฟท์ ดอท วัน แบบนี้รึเปล่า

ประดับสมองหน่อยครับ

จริงๆจะอ่านว่ายังไง ฝรั่งก็เข้าใจนะครับ 2.0 จะละไว้ว่า two เฉยๆก็ได้ หรือจะ two dot o, two dot zero, two point zero ยังไงเค้าก็เข้าใจครับ

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะใช้คำว่า point อ่ะ ไม่ค่อยใช้ dot ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ^^" ก็แค่เคยชินมั้ง

Comment

จุด เค้าใช้คำว่า point ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ^_^

Comment

มะรู้...ป๋มเป็น...มันแกว

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by Ajuiy View Post
            จุด เค้าใช้คำว่า point ครับ
            แล้วถ้าจะ ชี้ มันไม่ใช้ Point ซ้ำกันเหรอครับ งง

เรียนภาษาอังกฤษกี่ปีก็ไม่รู้เรื่อง

ทำไมมันชอบมีคำซ้ำๆกันน่ะ

Comment

เคยคุยกับ ฝรั่งที่ บริษัท เขาพูดว่า point คับ 5.1 อะ ไฟว์ พอทย์ วัน

Comment

ไฟว์ จุด วัน

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                  แล้วถ้าจะ ชี้ มันไม่ใช้ Point ซ้ำกันเหรอครับ งง

เรียนภาษาอังกฤษกี่ปีก็ไม่รู้เรื่อง

ทำไมมันชอบมีคำซ้ำๆกันน่ะ
                  Point ก็แปลได้ทัั้งจุด แล้วก็ชี้ครับ เราต้องดูประโยคเอาเองว่าควรแปลว่าอะไร

Comment

Oh My God!!! Ghost Rider Very Very Sanook mak mak 555+

Comment

ใช้ตามโอกาสคับผม
                      dot นี่มักแบ่งเป็นรุ่น ซีรีส์ๆหรือเวอร์ชั่นคับ
                      ถ้า Point มักไม่ใช่รุ่น แต่เป็นการแบ่งแยกมากกว่า
                      ถ้าในเรื่องของspeaker แล้วล่ะก็ ควรใช้ point มากกว่าคับ
                      เพราะมันหมายถึง ลำโพง ที่เลขด้านหน้ากี่ตัวกับซับตัวหลัง1ตัว ก็ไม่ได้เป็นเวอร์ชั่นนี่หน่า

Comment

2.0 ก็ desktop Speaker เหอะๆ

ถ้า 5.1 ก็ Hometheatre sound system six piece. เอิ๊กๆ

ฟาหรั่งเค้าคงเข้าใจละมั้งครับ

Comment

มาฮาด้วยคน

Comment

Working...
                          X