overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 60

Thread: รวมพลคนใช้ O2 Cocoon

OverclockZone Member ptrisriv's Avatar

Default รวมพลคนใช้ O2 Cocoon

เนื่องจากในห้องตลาดนัด เริ่มบูม มีคนขาย 3-4 คนละ และปัญหาที่จะเกิดคือมันเป็นเครื่องนอก ดังนั้นกรณีมีปัญหา เรื่อง Hardware และ Software คงลำบากหน่อย ยังไงใครมี Trip หรือ web ดีๆ มาบอกกันบ้างเด้อ

ได้เป็นเจ้าของเครื่องมาเมื่อวานนี้ (15/4) โดยรวมก็ OK นะ แต่สิ่งที่ไม่ชอบเลย
    1. เสียงลำโพงเบามากๆ
    2. SMS ไทยไม่ได้
    3. ภาพถ่ายยากเหมือนกันบางทีต้องมือนิ่งจริงๆ ถึงไม่เบลอ

ยังไงมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
    Last edited by ptrisriv; 16 Apr 2008 at 11:53:29.

OverclockZone Member JaOh's Avatar

แล้วสิ่งที่ชอบ อะครับ

กำลังจะตัดสินใจ มาเป็น สมาชิกอยู่

OverclockZone Member ptrisriv's Avatar

Design , LED ด้านนอก กับอุปกรณ์ที่แถมมาดูดี
    55+

OverclockZone Member ManMath's Avatar
    Math-Com Bangmod[Kmutt]

เสีียงหูฟังตอนโทร ถือว่าดังใช้ได้มั้ยครับ

unknow
    Guest

เสียงตอนโทร ดังไหมอ่าครับ

เสียงตอนโทรดังครับ
    หูฟังดังครับ

แต่วันนี้มีทีนึงวางโทรศัพท์ใกล้ notebook พอดีมีเสียงโทรเข้า เครื่อง Hank เลย แต่ลองอีกทีก็ไม่เป็น คลื่นมันแรงหรือเปล่าไม่รุ

OverclockZone Member ragrave's Avatar

ดีครับๆ ตั้งกระทู้รวบรวมข้อมูลไว้ เดี๋ยวก็มีสมาชิกเข้ามาเพิ่มเรื่อยๆละครับ อิอิ

ต่อ BT ของ Dell เพื่อฟังเพลง ฟังไปชั่วโมง เครื่องร้อนเหมือนกัน

gap
    Guest

มีใครตั้ง gprs ของทรูมูฟเป็นบ้าง ผมโทรไปศูนย์เค้าก็ช่วยไม่ได้เลยครับ

OverclockZone Member Infineon~'s Avatar

จันทร์นี้คงได้ละครับ ว่าแต่เสียงหูฟังใช้ได้มะครับ

OverclockZone Member StupidNeo's Avatar

โอ้วเพิ่งผ่านมาเห็นรุ่นนี้ครับ น่า ซื้อจัง ขาว สวย แต่ไม่หมวย เพราะ อยู่ Eng 55+

ราคาน่าซื้อด้วย ว่าแต่ ในไทยมี ประกันมันมั้งป่าวงับ

อยากเห็นรีวิว จากกล้องตัวนี้จังครับ

ปล.เสียดายซื้อ Phoneone M801 ไปอ่ะ เห็นไม่แพงละก็สเปคเยอะ แต่เห็นตัวนี้น่าใช้ดีจัง ^^

OverclockZone Member virusaum78's Avatar

อยากทราบว่า จะ ปรับ ระดับเสียง เวลาคุย ยังไงอะครับ

ช่วยบอกละเอียดหน่อยนะครับ เวลา คุยมันเบามาก

OverclockZone Member battlekingdom's Avatar

อิอิ เพิ่งเห็นกระทู้นี่นะเนี่ย ผมเองก็เพิ่งได้เครื่องมาวันแรกเองยังตั้งค่า GPRS ของเครื่องไม่เป็นเลย
    ใครทำได้แล้วรบกวนบอกหน่อยนะครับ งงชะมัด แต่โดยรวมแล้วผมว่าก้อOk เสีย
    อย่างเดียวคือ ลำโพงที่เบาไปแค่นั้นเอง

OverclockZone Member JaOh's Avatar

มี ใคร ใส่ Case อารายยัง ครับ

OverclockZone Member aspergirush's Avatar

อยากได้สักเครื่องกำลังเก็บตังอยู๋อิอิ

OverclockZone Member slimpig's Avatar

เพิ่งได้วันนี้ลองประมาณ 30 นาที
    ชอบ Design - เรียบ Classic (ผมแก่แล้วเลยชอบเรียบๆ), น้ำหนัก - กำลังดีใส่กระเป๋าเสื้อไม่ห้อย...มากนัก, ขนาด - สำหรับผมกะลังดี แต่สำหรับผู้หญิงผมว่าหนาไปนิด...
    การโอนย้าย File เร็วดี...เอาไปก่อน 6/10

OverclockZone Member

Design สุดๆ อยากทราบว่า ใช้ Speed Dail ยังไงครับ เบอร์ผมมีทั้งในเครื่องและในซิม เซทใช้ Speed Dail แล้วใช้ไม่ได้ ( ขึ้นข้อความว่า call feild ) ต้องไปดูและเซทตรงไหนบ้างครับ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ

OverclockZone Member slimpig's Avatar

วันนี้เพิ่งเอาไปที่ ศูนย์ DTAC ให้ตั้งค่า GPRS ให้...เข้า WAP ได้แล้วเดี๋ยวคืนนี้จะลองต่อ Net ผ่านสบู่ก้อนนี้ก่อนว่า Work แค่ไหนครับ
    --------------------------------------------------------
    เมื่อคืนลองเล่นต่อผมว่าเสียงเบาไปจริงถ้าอยูกลางห้างหรือ ริมทางไม่มีโอกาสได้ยินเลย
    ภาษาไทยทองไม่เห็นเลย...นึกว่าจะเป็นภาษาต่างดาว...ปรากฏว่ามันว่างไปเลย...แต่ก็ชอบว่ะ
    วันนี้ผมถามที่ DTAC ว่า กด *772*9# เพื่อตั้งค่า GPRS ได้มั๊ย ไม่ได้นะครับเค้ายืนยันมาแล้ว
    -----------------------------------------------------------------------

OverclockZone Member tongchuwit's Avatar

Quote Originally Posted by slimpig View Post
    วันนี้เพิ่งเอาไปที่ ศูนย์ DTAC ให้ตั้งค่า GPRS ให้...เข้า WAP ได้แล้วเดี๋ยวคืนนี้จะลองต่อ Net ผ่านสบู่ก้อนนี้ก่อนว่า Work แค่ไหนครับ
    --------------------------------------------------------
    เมื่อคืนลองเล่นต่อผมว่าเสียงเบาไปจริงถ้าอยูกลางห้างหรือ ริมทางไม่มีโอกาสได้ยินเลย
    ภาษาไทยทองไม่เห็นเลย...นึกว่าจะเป็นภาษาต่างดาว...ปรากฏว่ามันว่างไปเลย...แต่ก็ชอบว่ะ
    วันนี้ผมถามที่ DTAC ว่า กด *772*9# เพื่อตั้งค่า GPRS ได้มั๊ย ไม่ได้นะครับเค้ายืนยันมาแล้ว
    -----------------------------------------------------------------------
    สรุปคือเซ็ท ค่า gprs เองไม่ได้เหรอครับ? ต้องเอาเข้าศูนย์อย่างเดียวใช่ป่ะ

OverclockZone Member

มันหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ?

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ?

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks