Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอย ยาก... Gears of wars

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอย ยาก... Gears of wars

ถึง Chapter สุดท้ายแระ ..
    ตอนที่ให้ฆ่า RAAM อ่ะครับ

ต้องยิง ตอนที่ มันอยู่ในแสงไฟใช่มะครับ
    แต่ยาก ชิบ เลยอ่ะ ยังไม่ผ่านเลย

ไปใช้แท่นปืนด้านหลังมายิงก็ไม่ได้ เพราะ ค้างคาวมันก็ ฆ่า อ่ะ

แนะนำทีครับ ต้องทำยังไงดีอ่ะ
    ไม่อยากโกง อ่ะ

เรา ต้องอยู่ ที่มันมีแสง ครับ ไม่งั้น โดน ค้างคาว กินเรียบ และมัน(ไอ้ RAAM น่ะแหละ)จะโดน damage ตอนที่ ค้างคาว ไม่ได้อยู่รอบตัวมัน
    พอมัน ปล่อยค้างคาว มา จัดการ กับเรา ในเมื่อเราอยู่ทีมีแสง ก้ปลอดภัยจากค้างคาวครับ ตอนนี้ ก้ ยิงใส่หัวอย่างเดียวเลย
    อีก วิธี ไล่ค้างคาว จากมัน และทำ damage มันได้ด้วย คือใช้ระเบิดครับ และยิงซํ้าตอน ค้างคาว มันหายไปน่ะ

Comment

ใช้หน้าไม้ที่ยิงแล้วระเบิดสิครับง่ายดายมากๆ

Comment

โฮะ โฮะ..

หน้า ไม้ ไม่มีอ่ะ ดิ ครับ
        ไม่ชอบเอา มากๆๆๆๆๆ

ไอ้ RAAM นี่ ปืนมันก็แรงซะเหลือเกิน

Comment

Originally posted by suek View Post
          โฮะ โฮะ..

หน้า ไม้ ไม่มีอ่ะ ดิ ครับ
          ไม่ชอบเอา มากๆๆๆๆๆ

ไอ้ RAAM นี่ ปืนมันก็แรงซะเหลือเกิน
          หน้าไม้อยู่โบกี้ ก่อนเจอ RAAM เนี่ยล่ะครับ อยากลองดู เพราะเวลา โหลดsave ก้จะเกิดที่นี่ไม่ใช่รึ
          แต่้ผมใช้ ลูกซอง กะ ไรเฟิลง่ะ

Comment

ใช้ระเบิดก็ได้
            ทำไงก็ได้ให้มีไฟแล้วค้างคาวมันจะแตกออก หรือไม่ก็รอให้มันสั่งมาจิกเราก็ได้
            ใช้หน้าไม้6-8ลูกเข้าหัวก็ม่องแล้วครับ

Comment

ของผม ตอนแรกจะยอมเลิกเล่นแล้ว แต่ เผอิญ เจ้า raam หน้าโง่เดินไปติด ล่องรถไฟ ไม่มีทางสู้ เลยชนะแบบใส ๆ ฟลุค มาก ๆ 5555

Comment

นั่ง ฝืนทน สู้อยู่ นาน กด วิ่ง step ยากเหลือ เกิน
                เพราะไอ้ กด spacebar แล้ว บางครั้ง ก็ กระโดด บางครั้ง ก็ หลังชนฝา นี้แหละ

สุดท้าย โหลด ตัวโกง ยิง 1 นัด ม่อง มา ก็เลยผ่าน โฮะๆๆๆ

Comment

ใช้ปืนไรเฟ้นยิงแซกหน้าคับประมาร20นัดเวลาคางค้าวบินอย่าลืมนั่งหลบ...เพราะมันจะกัดหน้าแหก....5555

Comment

ผ่านแล้ว... ไอ้ ราม มัน ยืนค้างอยู่บนก้อนอิฐอ่ะครับ เพราะ มันหาเราไม่เจอ
                    ก็เอา ระเบิด ปาให้ ค้างคาวมันบินหนี แล้วก็ ยิง ยิง ยิง ยิง ใส่ มันลูกเดียว
                    นี่ ยังดี นะ ที่ มีระเบิด ติดมาด้วย 3 ลูก

Comment

ของผมโชคดีมากพอดีมันโง่มากเดินมาตรงกำแพงที่ผมพิงแล้วมันก็ยิงใส่ผมแต่เผอิญแมร่งยิงติดกำแพงผมก็เลยยิงแบบมั่วๆไป(ไม่ได้คลิกขวากดยิงเลย)แค่นั้นแหละยิงแมร่งไปเรื่อยๆจนแมร่งตายเองคือจะเล่นผ่านมันก็ดวงดีนิดนึงแล้วก็อดทนด้วยครับ

Comment

ของผมมันขึ้นไปยืนบนแท่นอิฐ นิ่งๆ เลย -*-

ก็เลยลองเดินเข้าไปใกล้ๆ ดูว่ามันจะกัดรึเปล่า

สรุปว่าตัวขาดครับ -*- คราวหลังก็เลยใช้วิธีปาระเบิดให้ค้างคาวกระจาย

แล้วตามด้วยปืนครับ สักพักมันก็ม่อง -*-

ปล.รำคาญไอ้พวกเด็กแว้น ขี่ปลาหมึกอะครับ จะตายก็เพราะมันนี่แหละ

Comment

แต่ส่วนใหญ่ ผมจะโดน ปืน ราม อ่ะ .. ไอ้เด็กแว้น นี่ ไม่ค่อยโดนเท่าไร่
                          (หรือโดนแต่ไม่รู้ มั้ง)

Comment

ขอใช้ห้องของคุณ suek ถามเลยแล้วกันจะได้ไม่ต้องตั้งใหม่
                            คือผมเล่น Gears of wars แล้วหน้าจอมันมืดมากมองไรไม่ค่อยเห็นเลย
                            ลองดูในออฟชั้นก็ไม่เห็นมีที่ปลับให้มันสว่างขึ้น อยากถามเพื่อนๆว่ามีวิธีปรับยังไงให้มันสว่างขึ้นคับ

Comment

ผมใช้เวลาเกือบ 2 ชม - -* กว่าจะจบด่านนี้
                              จบรอบสองด่านนี้ก็ 1 ชมเอิ๊กๆ หนุกดี

Comment

Working...
                              X