Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้ทางสว่างทีครับ ได้โปรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้ทางสว่างทีครับ ได้โปรด

คือผมมี notebook compaq Presario v 3422 tx
    อยากทราบว่าจะดูหนัง hi-daf & Bruray ได้ไหมครับ ???
    ถ้าไม่ได้จะถอยเครื่องใหม่ครับ

น่าจะได้นะครับ

ยัดแรมเพิ่ม

แล้วก็อยู่ที่ Optimize Codec ด้วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ ตอนซื้อมาผมได้อัพแรมเป็น 2g แล้วครับ
      ยังสงกะสัยอยู่ว่า Optimize Codec มันเป็นยังไงครับ(ไม่รู้เลยครับ)ุ

Comment

ตัวเครื่องมันเล่นได้อยู่แล้วละครับ แต่กระตุกไม่กระตุกก็อีกเรื่องหนึ่ง มองหาเครื่องที่ใช้ชิบvga แยกจะดีกว่า (ยืนยัน ATi ดูหนังสีแหล่มมากครับโดยไม่ต้องปรับ)

แต่ถ้าบอกว่าจะนำไปเล่นกะแผ่น bluray ก็คงไม่ได้ครับ เพราะdrive ยังเป็นdvd ธรรมดาอยู่ แต่ถ้าไปโหลดไฟล์ highdef มาดูเองก็ไม่เป็นไรครับ
        Last edited by Centrino; 16 Apr 2008, 14:14:39.

Comment

ขอบคุณมากครับ โอ้ เริ่มเห็นทางสว่างแล้วครับ
          ขอได้รับความนับถือจากใจหลายๆเด้อ

Comment

Working...
          X