Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gigabyte G-power lite ผมว่ามันใม่ค่อนน่าเชื่อนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gigabyte G-power lite ผมว่ามันใม่ค่อนน่าเชื่อนะ

งงใหมคับกับความเย็นบนของราคา 650 แต่ต้องขัดหัวมันใหม่ มึนเลย เคยใช้น้ำยังใม่เย็นขนาดนี้ มันเป็นที่โปรแกรมบอกใม่ถูก หรือว่ามันอะใรกันคับ
    Last edited by z007; 9 Sep 2008, 23:18:04.

ก็ดีนิ่ ของผม P4 3.0E ตั้ง 59-60 องศา

Comment

เย็นดีจัง

Comment

hw moniter เชื่อถือไม่ค่อยได้ครับ

Comment

ถ้าใม่ overclock ผมก็คงใม่งงหรอกคับ แต่นี้ก็ดูตามรูปละกัน M2N-Eใบออสตัวล่าสุด amd x2 3600+ kt 667(แฟลชไห้วิง 1000) 512x2 PSU HIPRO 250W เองไปขุดมาจากเครื่อง HP เก่า

Comment

ลองดูโปรแกรมอื่นเทียบกันหน่อยครับ

Speedfan / Everest Ultimate

Comment

แถวที่บ้านผมก็มีขายอ่ะ ว่าจะลงเอามาใช้ แต่ขอลองดูที่ท่านก่อนละกันว่ามันจะเป็นยังไง

Comment

ลองเทสก์ฟูลโหลดแล้วเหรอครับ ถ้าเทสก์แล้วถือว่าเย็นมากมายเลยนะเนี่ยแล้วที่ว่าขัดหัว นี่กระดองซีพียูหรือฐานซิงค์มันอะ (น่าสนใจไม่เคยขัดเหมือนกัน)

Comment

พัดลมหมุนที่ 2000+ รอบ ถ้าเย็นผมว่ามันก็ไม่แปลกหรอกคับ
                  แต่เสียงนี่ อย่าง "หึ่ง" ลองปรับรอบให้ต่ำที่สุดจิคับ d(-__-")b

ปล. ไม่ได้มีเจตนามาแขวะนะคับ เพียงแต่ว่าพูดให้ฟังเฉยๆ เพราะผมเองก็ใช้ g-power เหมือนกันคับ

ของผมวิ่งอยู่ที่ 1000 รอบ idel อยู่ที่ 40-45 C d(^__^")b

Comment

Working...
                  X