Announcement

Collapse
No announcement yet.

Arma 2 DayZ Thailand GFAQS (Private) เชิญร่วมทดสอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Arma 2 DayZ Thailand GFAQS (Private) เชิญร่วมทดสอบ

เว็บหลัก http://www.gfaqs.net/
    จาก GFAQS Multigaming

Step By Step

1.โหลดเกมส์และติดตั้ง Arma 2 Combined Operations Download

2.โหลด Dayz 1.7.3 Download
    แล้วสร้าง Folder @DayZ และ Folder addons อยู่ด้านใน Folder @DayZ แตกไฟล์ DayZ-1.7.3.rar ลงไปใน addons เช่น C:\Program Files\ArmA 2\@DayZ\addons

3.โหลด ARMA2_OA_Build_98443 แล้วติดตั้งให้เรียบร้อย Download
    (ถ้าใครเป็นแพทอื่นให้ไปลบ Folder beta ใน C:\Program Files\ArmA 2\Expansion) ออกก่อนแล้วติดตั้ง Patch 96061

4. เมิ่อเสร็จแล้วใน Folder เกม จะมีช๊อตคัต Launch Arma2 OA Beta Patch ให้คลิ๊กขวา Properties
    แล้วใส่ -mod=@DayZ ในช่อง Target ต้องเว้นวรรค 1 ครั้งแล้วใส่ลงไปนะครับ เช่น
    C:\Program Files \ArmA 2\Expansion\beta\arma2oa.exe" -beta=Expansion\beta;Expansion\beta\Expansion -mod=@DayZ -nosplash

5.เข้าเกมส์ที่ตัว Launch Arma2 OA Beta Patch ที่เราไปแก้ไขตามข้อ 4

6.เข้าเกมโหมด Multiplayer ดูข้างล่างซ้ายให้เลือก Address Internet แล้วมาทางล่างขวาจะมี Remote ให้กดเข้าไปแล้วใส่ IP 103.22.181.122 Port 2302
    แล้วกด OK จะเห็นห้อง [Thailand]Arma 2 DayZ GFAQS (1.7.2.5/96061)
    Server Pass: คลิกที่นี้ http://www.gfaqs.net/dayz/forum.php?...extra=page%3D1
    จากนั้นเข้าห้องพาสเวิดประจำวันส่วนใครดูพาสเวิดไม่ได้ให้อ่าที่นี้ก่อนครับ อ่านที่นี้
    วิธีการเข้าเล่นตามภาพ

Last edited by designoot; 4 Nov 2012, 15:31:00.

ตัวเกมเถื่อนหรอครับ

Comment

แง่ว ไอ้เราก็นึกว่าเข้าไปลองเล่นได้ฟรี

Comment

Originally posted by tzine View Post
        ตัวเกมเถื่อนหรอครับ
        ครับผมได้หมด

Comment

Comment

วิธีเอาพาส นะครับ เข้าไปหน้าที่เค้าให้ กด f12 แล้วหาดูครับ ง่ายมาก

Comment

Bookmark ไว้ก่อน เดี๋ยวจะมาแจมม

Comment

คนเล่นเยอะไหมครับ อยากลองเป็นตัวเลือกก่อนสอยแท้

Comment

เล่นฟรีเมื่อไร ค่อย ว่ากัน เพราะ มี แท้อยู่ แล้ว

Comment

Originally posted by gustman View Post
                    วิธีเอาพาส นะครับ เข้าไปหน้าที่เค้าให้ กด f12 แล้วหาดูครับ ง่ายมาก
                    ใช่วิธีเดียวกับผมเลยครับ เหอๆ ไม่ต้องเสียเงิน เถื่อนอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ เล่นของจริงล่ะ

Comment

Originally posted by meenza008 View Post
                      เล่นฟรีเมื่อไร ค่อย ว่ากัน เพราะ มี แท้อยู่ แล้ว
                      ฟรีครับ เล่นฟรี

Comment

Originally posted by crYsIs View Post
                        ฟรีครับ เล่นฟรี
                        ผมไม่รู้วิธีเอา พาสไงครับ แบบฟรี
                        เห็นมันต้องเติมเงินเอา พาส เข้าห้อง ทุกวันวันละ 50 ทอง หรืออะไรนี้ละครับ

ปล. ถ้าไม่สงวน วิธีหาพาส PM บอกวิธีผมหน่อยนะครับ
                        พอดีจะลอง เล่น กับเพื่อนดู เพราะมันไม่ได้ซื้อแท้ *-*

ผมลองเข้าห้อง ดู แล้วมัน ขึ้น you are banned *-* สรุป ต้อง เติมเงิน เอา พาสใช่มะครับ?

แล้ว วิธี เปลียนชื่อ ในเกมส์ เปลี่ยนตรงไหน
                        Last edited by meenza008; 2 Sep 2012, 05:08:26.

Comment

มาลงชื่อจองไว้ก่อน

Comment

Originally posted by meenza008 View Post
                            ผมไม่รู้วิธีเอา พาสไงครับ แบบฟรี
                            เห็นมันต้องเติมเงินเอา พาส เข้าห้อง ทุกวันวันละ 50 ทอง หรืออะไรนี้ละครับ

ปล. ถ้าไม่สงวน วิธีหาพาส PM บอกวิธีผมหน่อยนะครับ
                            พอดีจะลอง เล่น กับเพื่อนดู เพราะมันไม่ได้ซื้อแท้ *-*

ผมลองเข้าห้อง ดู แล้วมัน ขึ้น you are banned *-* สรุป ต้อง เติมเงิน เอา พาสใช่มะครับ?

แล้ว วิธี เปลียนชื่อ ในเกมส์ เปลี่ยนตรงไหน
                            เด๋ว pm บอกนะครับ

Comment

อืม ของผมลองเข้าดูก็ขึ้น you are banned เหมือนกัน PM บอกวิธีมั่งสิ

Comment

Working...
                              X