Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปค Upgrade งบ 13K ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปค Upgrade งบ 13K ให้ทีครับ

AMD หรือ Intel ก็ได้ครับ
    จะเป็น X2 หรือ 4 คอร์ ก็ได้นะ
    ต้องการ CPU,M/B,RAM,VGA(ถ้า Onboard มันแรงแล้ว ไม่เอาก็ได้นะ )
    เน้นเล่นเกมส์เป็นหลักครับ

ไอ้คำว่า อับเกรด นี่มันมี ของเก่าอะไรที่พอจะเอามา ยำใส่กับชุดใหม่ได้บ่างครับ

Comment

จขกท. มาแล้ว ขอสเปก เครื่องเก่าด้วยครับ

Comment

มาแล้วจะจากไปสะงั้นผมว่าที่ท่านบอกมา 13k จะไว้หรือครับ 13k นี่

Comment

ก็บอกว่า

ต้องการ CPU,M/B,RAM,VGA(ถ้า Onboard มันแรงแล้ว ไม่เอาก็ได้นะ)

ถามหน่อยครับ อ่านออกกันมั้ย หรือหลับหูหลับตาปั้มกันอย่างเดียว
          13K นี่งบประมาณที่มีครับ อ้อเดี๋ยวงงกันอีก 13K = 13,000 (หนึ่งหมื่นสามพันบาทถ้วน)

Comment

แล้วไอ้ที่มี อยู่ เนี้ยะ HDD แบบใหน CDROM แบบใหน SATA หรือ IDE บอร์ดสมัยนี้ ช่อง พวกนี้มีไม่มากเท่าไร แถม PCI ยังเสียบอะไรไม่ได้มากด้วย PSU กำลังแท้ๆมีขนาดใหน รองรับชุดใหม่ได้ขนาดใหน จะได้จัดให้ได้ถูก

อ่านบ้างใหม ของเก่าอะไรที่พอจะเอามา ยำใส่กับชุดใหม่ได้บ่างครับ

ไม่เคยสักแต่ว่าปั้ม ครับ เข้าใจไว้ด้วย รอท่านต่อไปแล้วกัน ครับ ขอบคุณครับ ที่บอก

Comment

ในเมื่อคุณต้องการคำแนะนำ ก็ควรให้รายละเอียดให้ครบถ้วนครับ จะได้จัดชุดให้ถูก ยิ่งรายละเอียดมาก ก็ยิ่งได้ของตรงตามความต้องการของคุณมากขึ้นครับ ซึ่งนั่นก็เป็นสิ่งที่คุณต้องการไม่ใช่หรือ เช่น บอกว่าเน้นเกมส์ เกมส์แบบไหน เกมส์กล่อง หรือ เกมส์ออนไลน์ หรือ เกมส์เฟลช เพราะแต่ละเกมส์มันก็ต้องการทรัพยากรต่างกันจริงไหมครับ

ปล. ไม่ได้ป่วนนะครับ แค่แสดงความคิดเห็น ติชมได้นะครับ

Comment

อ่านแล้วเสียอารมณ์

Comment

1. HDD & CD-Rom ตอนนี้มีอยู่ทั้ง IDE และ SATA ไม่ว่า M/B จะมี Slot แบบไหนมา ก็สามารถเลือกเอามาใส่ได้อยู่แล้ว เลยไม่บอกไว้ (ไม่ได้จาเอาใส่หมด ถ้ามี Slot IDE กะจะเอาแบบ IDE ใส่ ถ้ามี Slot SATA ก็จะเอาแบบ IDE ใส่)
                  2. ไม่มีอุปกรณ์ตัวใดที่ใช้อยู่ใช้งาน Slot PCI
                  3. เน้นเกมส์ Online พวก Cabal ไรประมาณนั้น

ปล.คงไม่ต้องบอกนะว่า ตอนนี้ใช้ CPU,M/B,RAM

Comment

cpu>> AMD 5000+ = 3090 [jib]
                    mb>> Asrock ALIVENF6P-VSTA = 1580 [jib]
                    ram>> Kingmax 1gb.x2 = 720x2 [jib/ประกันdcom]
                    vga>> GF-8800 GS XFX = 5,880 [jib]

พอได้ไหมครับ

Comment

ขอแก้ไขนิดนึง

1. HDD & CD-Rom ตอนนี้มีอยู่ทั้ง IDE และ SATA ไม่ว่า M/B จะมี Slot แบบไหนมา ก็สามารถเลือกเอามาใส่ได้อยู่แล้ว เลยไม่บอกไว้ (ไม่ได้จาเอาใส่หมด ถ้ามี Slot IDE กะจะเอาแบบ IDE ใส่ ถ้ามี Slot SATA ก็จะเอาแบบ SATA ใส่)
                      2. ไม่มีอุปกรณ์ตัวใดที่ใช้อยู่ใช้งาน Slot PCI
                      3. เน้นเกมส์ Online พวก Cabal ไรประมาณนั้น

ปล.คงไม่ต้องบอกนะว่า ตอนนี้ใช้ CPU,M/B,RAM

Comment

ขอบคุณครับ
                        ปล. PSU 450w. แท้ครับ

Comment

Working...
                        X