Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu ตัวไหนประหยัดไฟ สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu ตัวไหนประหยัดไฟ สุดครับ

ขอamd2หัวครับ ตัวไหนประหยัดไฟสุดครับ จะเอาไว้โหลดบิท ครับ เเล้วซิงค์ เดิมๆเย็นพอมั้ยครับ เปิด เป็น อาทิตย์ๆ

เเล้ว บอร์ดตัวไหนดี ประหยัดไฟ กาดจอ ออนบอร์ด ที่พอเล่นsfได้ไหลๆลื่นๆ

เเล้วhdd แบบide กับsata ต่างกันมากมั้ยครับ กับการเเค่ใช้โหลดบิท ไรท์แผ่น ครับ

เเล้วผมอยากรู้ว่า ถ้าไม่ใส่case เราจะใช้อะรัยเป็นตัว เปิด-ปิด รีเซ็ท เครื่องครับ

จากที่อ่านเหมือนจะประกอบเพื่อโหลดบิทอย่างเดียว ถ้าท่านมีเครื่องอยู่แล้วลองใช้ bt-box สิครับ ประหยัดไฟดี เปิดทิ้งได้เป็นเดือน

Comment

Originally posted by dekprik View Post
      ขอamd2หัวครับ ตัวไหนประหยัดไฟสุดครับ จะเอาไว้โหลดบิท ครับ เเล้วซิงค์ เดิมๆเย็นพอมั้ยครับ เปิด เป็น อาทิตย์ๆ 4200+ ตัวที่ล่างสุดที่เป้น 65nm ที่หาได้ตอนนี้ครับ

เเล้ว บอร์ดตัวไหนดี ประหยัดไฟ กาดจอ ออนบอร์ด ที่พอเล่นsfได้ไหลๆลื่นๆ เข้าว่า Gigabyte นะ ที่ VGA แรงๆ แต่ผมว่า ASROCK ALIVENF7 นี่ก็เหลือๆแล้วครับ กับเกมสืที่บอก
      เเล้วhdd แบบide กับsata ต่างกันมากมั้ยครับ กับการเเค่ใช้โหลดบิท ไรท์แผ่น ครับ SATA สายไม่เกะกะในเคช ใช้ไฟน้อยกว่านิด แต่ไม่เห็นผมหรอกครับ ถ้าวัดกันที่ค่าไฟ เลือกก็เลือก SATA ที่มี NCQ ของใหม่เข้าไว้ครับ

เเล้วผมอยากรู้ว่า ถ้าไม่ใส่case เราจะใช้อะรัยเป็นตัว เปิด-ปิด รีเซ็ท เครื่องครับ โลหะทุกชนิด แม้กระทั่ง แกนดินสอ ก้เปิดเครื่องได้ครับ จริงๆ ทำสวิทแยกมาอันกได้ครับ 10 บาทเอง
      .

Comment

การที่จะเปิดคอมโหลดบิต ทั้งวันทั้งคืน ควรให้ความสําคัญกับ Power supply มากหน่อยครับ
        ถ้าใช้ แบบ ไม่ดี Harddisk ไปก่อน แน่นอน

Comment

สนับสนุน BT Box ครับ รู้สึกเคยเห็นคนเอา Review ตัวละ 2500 เอง

Set ไม่ยุ่งยาก

ปล.ADSLTHAILAND.COM

Comment

bt-box ผมก้อสนครับ เเล้วมันจะใช้งานยากรึเปล่าครับ เเล้วมันจะใช้ได้กับ mac มั้ยครับ เพราะที่ผมมีเป็น โน๊ตบุ๊ค

เเนะนำให้หน่อยครับ เอาแบบให้มันเซฟลง hdd ภายนอก ครับ

Comment

Working...
            X