Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเรื่อง raid หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเรื่อง raid หน่อยครับ

เนื่องจาก เมนบอร์ดเก่าผมเป็น msi k7n2 delta2 (socket a)

แล้วผมดันทะลึงไปต่อ raid ไว้ พอมาถึงวันนี้ บอร์ดมันเสียครับ

มีหนทางที่จะช่วยชีวิต ไฟล์ผมได้ไหมครับ ไฟล์มันสำคัญนะครับ

หากซื้อคอมใหม่เท่าที่รู้มันจะไม่เห็นไฟล์เก่า มีวิธีไหนได้มั่งป่าวครับ

หรือหากใครมีบอร์ด K7N2 DELTA2 หากใครต้องการขาย รบกวนขอซื้อได้ป่าวครับ

******* ขอบคุณไว้ล่วงหน้า*******

ต่อ Raid ไว้กับชิปอะไร ก็ต้องหาบอร์ดชิปเดิม มาต่อ Raid ช่องเดิม (เซตเป็น Raid แต่ไม่ต้องจับคู่ใหม่นะ) ถึงจะบูตได้ครับ

ไม่งั้นเกิดเอาบอร์ดอื่นมาต่อ แล้วบูตพลาดแค่ครั้งเดียว Raid Controller จะหายไปตัวนึง เจ๊งสนิทครับ (ผมเจอมาแล้ว ก่อนสงกรานต์นี่เอง ไฟล์สำคัญๆหายเกลี้ยง T_T)

Comment

เง้อออ ขอบคุณครับที่มาตอบ

ซวยแล้วสิ บอร์ดมันเก่าหาซื้อยากด้วยวันนี้ไปเดินทั้งพันทิพ ไม่มีขายสักร้าน - -

Comment

Originally posted by aooooor View Post
        เง้อออ ขอบคุณครับที่มาตอบ

ซวยแล้วสิ บอร์ดมันเก่าหาซื้อยากด้วยวันนี้ไปเดินทั้งพันทิพ ไม่มีขายสักร้าน - -
        ไม่จำเป็นต้องใช้บอร์ดเดิมก็ได้ครับ แต่ต้องหาบอร์ดที่มีชิปเซตรุ่นเดียวกับของเดิมก็ใช้งานได้

แต่ถ้าจะให้ดีที่สุด ก็หาบอร์ดรุ่นเดิมครับ อาจจะหาซื้อถูกๆ หรือหาไม่ได้ก็หายืม หรือเช่า มาแบกอัพข้อมูลก็ได้ครับ

Comment

ผู้ใดที่ผ่านไปผ่านมา มีขายหรือเช่ายังไง รบกวนตอบไว้ด้วยนะครับ ทั่ว กทม ผมอยู่แถวบางนาครับ

ตัวนี้เลยครับ K7N2 Delta2-LSR .. nForce 2 400 Ultra . nForce2 RAID MCP
          v
          v
          v

Comment

Originally posted by aooooor View Post
            ผู้ใดที่ผ่านไปผ่านมา มีขายหรือเช่ายังไง รบกวนตอบไว้ด้วยนะครับ ทั่ว กทม ผมอยู่แถวบางนาครับ

ตัวนี้เลยครับ K7N2 Delta2-LSR .. nForce 2 400 Ultra . nForce2 RAID MCP
            v
            v
            v
            ลองตั้งกระทู้ หาบอร์ดที่ห้อง ITMarket ดูครับ ที่นั่นคนเยอะมากๆ คนดีมีน้ำใจก็มีเยอะแยะ บอร์ดตัวนี้ก็ไม่ได้ปะหลาดจนเกินไป บอกความจำเป็นไป คิดว่าน่าจะหาได้แน่

Comment

Working...
            X