Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 100k ช่วยจัดคอม+จอlcdไห้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 100k ช่วยจัดคอม+จอlcdไห้ทีครับ

มีงบ 100,000 ครับรบกวนเพื่อนเพื่อนพี่พี่ช่วยจัดคอมไห้ทีครับผมเน้นทำงาน graphicตัดต่อหนัง+เล่นเกมส์

50000 ได้ใหมครับ ต่อราคา นะเนี้ย

Comment

Originally posted by redtail99 View Post
      มีงบ 100,000 ครับรบกวนเพื่อนเพื่อนพี่พี่ช่วยจัดคอมไห้ทีครับผมเน้นทำงาน graphicตัดต่อหนัง+เล่นเกมส์
      แสนนึงไปเล่น MAC PRO ดีไหมครับ รับรองว่าเท่ระเบิด เพราะท่านบอก ตัดต่อ GRAPHIC ตัดต่อหนัง

รับลองจะชอบ

ผมว่าถ้าใช้คอม PC ไม่ต้องถึงแสนหรอกครับ เก็บตัวไว้บ้างก็ดีครับ เพราะท่านอย่าลืมว่ามันมาใหม่ทุกเดือน ซื้อแรกๆ รุ่น TOP สุด ดีใจไม่นาน ตกรุ่นอย่างแรง หายไปจาก PRICE LIST เลยก็มี ไหนๆแล้วเล่น MAC PRO ไปเลยดีกว่า หรู ไฮโซ รับรอง

แต่ถ้าอยากจะเล่น PC ผมว่า 4-5 ก็ไม่กระตุกละแหล่ะ เพราะถ้าแรงมากไปแล้วท่านใช้มันไม่ถึง คือไม่คุ้มค่า มันก็เท่านั้น

ปล.เอาง่ายๆเลย 3 อย่าง MAINBOARD / GRAPHIC CARD / CPU เอาที่ๆรู้ออกใหม่อย่างถี่

ปล.2 ผมไม่ห่วงเรื่องความแรงหรอกครับ แต่ห่วงเรื่องเงินท่าน เดี๋ยว 1 แสน จะกลายเป็นเหลือไม่ถึง ครึ่ง เมื่อราคามันตกรุ่น กับ SPEC ที่จัดมา แสนนึงเนี่ย

ปล3. แต่ถ้า่ท่านมีกำลังทรัพย์พอและไม่มีปัญหาเรื่องเงิน อยู่แล้ว ก็โอเคครับ เดี๋ยวจะจัดให้
      Last edited by McCLoY; 17 Apr 2008, 00:35:49.

Comment

MAC PRO เหมือนกันครับ

ส่วนใหญ่ กราฟฟิก ตัดต่อ เน้น MAC นะครับ เท่าที่เห็นตามบริษัท

Comment

โห 100k 40 50 k ก็สบายแล้วครับ 100k นี่ เสียดายตังงับ ถ้าจะเอาคอมนะ

จัดซัก 50k แล้วอีก 50k ผมว่าเก็บไว้อัพเกรดดีกว่าครับ

Comment

รวยจัง

Comment

ผมเห็นด้วยคับ
              งบมากขนาดนี้
              เล่นMacไปเลยจะดีก่า

Comment

ผมว่าเอาไปทำอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์มากกว่านี้ดีกว่าครับ 50k ก็เพียงพอแล้ว

Comment

เอาแค่ 40k ก้อพอแล้ว เงินที่เหลือ ซื้อคอมฯให้โรงเรียนตามชนบทดีกว่า แม้ว่าคอมจะตกรุ่นไปแล้วแต่ชื่อเสียงและความดียังคงอยู่ ^^

Comment

เอายังละครับ เอาจะจัดให้เผื่อเลือกสักชุด 4-50000 นี้แหละครับ

Comment

ช่วยจัดสเป็คหน่อยค่ะเอาฟีน่อม9500 การดจอ9800GTX แรมบัค800 4G งบไม่อั้นแต่มะแพงจนมากไปกำลังดีมะรวมจอค่ะช่วยหน่อยนะค่ะพี่ๆ จุบๆ

Comment

รวยจังครับ

Comment

ตังปลอม

Comment

Originally posted by ann View Post
                            ช่วยจัดสเป็คหน่อยค่ะเอาฟีน่อม9500 การดจอ9800GTX แรมบัค800 4G งบไม่อั้นแต่มะแพงจนมากไปกำลังดีมะรวมจอค่ะช่วยหน่อยนะค่ะพี่ๆ จุบๆ
                            ไปตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ ได้คำตอบแน่นอน

Comment

Working...
                            X