Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ download station หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ download station หน่อยครับ

ขอใช้งานง่ายๆ ครับ ให้ดี ให้ใช้งานได้กับ mac osx ด้วยครับ เพราะใช้ โน๊ตบุ๊ค เลยเป็นไปได้เลยที่จะเปิดเครื่องไว้โหลด บิท เอาแบบโหลดเข้าhddภายนอกเลยนะครับ

Bt-Box Mini ของ dg ผมอ่านมันไม่ได้เขียนว่ารองรับmacอะครับ เลยไม่กล้าซื้อเผื่อมีตัวเลือกอื่นครับ

เเนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by dekprik; 16 Apr 2008, 23:49:07.

ผมว่าซื้อ Mini PC มือ2ของ ญี่ปุ่นพวก P4 1.5GHz Ram256 VGA-0N เครื่องละ 3000-3500 มาลง Windows 2003 กะ Bit-Client และก็เปิด Service FTP หรือ Share Drive เอา Management User ก็ง่ายและเยอะกว่า จะคุ้มกว่านะครับยืดหยุ่นกว่าทำงานได้เร็วกว่าเล่นได้หลายอย่างกว่า

เวลาใช้ก็ไม่ต้องเสียบจอ เมาส์ คีย์ เวลาใช้ก็ Remote Desktop เอาแล้วก็เสียบสาย Lan เข้า Switch เอาหรือถ้าไม่ยากให้สายรุงรังเอา Wireless Adaptor สักตัวมาเสียบแล้วเชื่อมต่อผ่าน Access Point ตัวเครื่องเอาไว้ตั้งแอบไว้ตรงไหนก็ได้ยิ่งสะดวกใหญ่
    Last edited by JO; 17 Apr 2008, 01:33:48.

Comment

Working...
    X