Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเกี่ยวกับการ์ดจอทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเกี่ยวกับการ์ดจอทีครับ

คือผมไปได้ XFX 8800 GT ALPHA DoG มา ของเดิมผมใช้ 8500GT
    ทีนี้พอเปลี่ยนการ์ดใหม่แล้วเปิดเครื่องมันร้องติ๊ดดด ยาวๆไม่มีหยุด
    จะเกี่ยวกับไฟไม่พอรึเปล่ารึเกี่ยวกับเมนบอร์ดครับ Psu ติดเคส รู้สึกน่าจะไม่เกิน 300w ครับ

ส่วนสเปคก็ Q6600 เมนบอร์ด Asrock4core 1333 fullHD
    แล้วก็ตรงสายเสียบจากจอไปการ์ดจอ 8800 มันเสียบไม่ได้อ่ะครับหัวไม่เหมือนกัน
    แต่เสียบกับ 8500 ได้ มันแก้ไขยังไงได้บ้างครับเนี่ย

เพราะเจ้า 300W ติดเคส
    กับ
    Q6600 + GF8800GT = ^..^ ( ฮานาก้า )
    ปล.Enermax 350W ราคา 1000 กว่าๆ ก็ไม่แน่ว่าจะพอรึปาวนะ เอาเป็น 400W Up ขึ้นไป (กันเหนียว 450W ไม่น่าจะมีปัญหา) วัตเต็มละ
    Last edited by TWK.; 17 Apr 2008, 00:26:13.

Comment

Power ชัวแบบป้าบบบบ ขอรับ ^=^

Comment

พระเจ้าาาาา 300W

Comment

หา PSU 460w.แท้ มาเปลี่ยนซะ หรือถ้าเผื่ออนาคตเอา 500W ไปเลย

Comment

แต่ละท่านทำให้ผมอ่าน แล้วขำตัวเองแบบบอกไม่ถูก สรุปเมนบอร์ดไม่เกี่ยวแน่ๆใช่มั้ยครับ
            แล้วเรื่องสายเสียบจากจออ่ะครับเป็นสายแบบปกติที่คอมชุดใช้กัน มันเสียบที่การ์ดจอไม่ได้อ่ะครับ
            ที่การ์ดจะใหญ่กว่าอ่ะครับ ตรงนี้จะทำไงครับ รึผมเข้าใจอะไรผิด

Comment

ปกติในกล่องการ์ดจอน่าจะมีหัวแปลงให้นะครับ

Comment

500 W ราคาประมาณเท่าไหร่ได้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

500 W ผมใช้ของ silverstone อะครับ ก็น่าจะวัตแท้ ซื้อมาประมาณ 2,300 หรือ 2,200 มั๊งครับปะรมาณนี้ที่ร้าน TK

Comment

Working...
                  X