Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ซาว์ดออนบอร์ด กับ การโอเวอร์คล๊อก++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ซาว์ดออนบอร์ด กับ การโอเวอร์คล๊อก++

1. การใช้ซาว์ดออนบอร์ด มีผลทำให้ลากไปไม่ไกลเท่าที่ควรรึป่าว

2. PSU ที่ไม่มีคุณภาพ มีผลกับการโอเวอร์คล๊อกรึไม่ ทั้งๆที่ใช้งานทั่วๆ ไปได้ปกติ

1 ไม่น่ามีผลเท่าไหร่ถ้าเมนบอร์ดล๊อกบัส Pci ได้
    2 มีผลแน่นอนกับการโอเวอร์คล๊อกที่ต้องใช้ไฟเพิ่มขึ้น

Comment

1. การใช้ซาว์ดออนบอร์ด มีผลทำให้ลากไปไม่ไกลเท่าที่ควรรึป่าว --- ไม่เกี่ยวครับ ผมใช้ sound on board ลาก 805 ไป 3.8 ได้เลยครับไฟเดิมๆ

2. PSU ที่ไม่มีคุณภาพ มีผลกับการโอเวอร์คล๊อกรึไม่ ทั้งๆที่ใช้งานทั่วๆ ไปได้ปกติ --- มีผลครับ คล็อคมากไป PSU ไม่ดี ใช้ๆไป เครื่องดับครับ

Comment

ขอบคุณครับ ...

Comment

Working...
        X